Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review +++ C e n t a r a G r a n d I s l a n d MALDIVES  

สวัสดีค่ะ   นี่เป็น review ครั้งแรกของ จขกท. ค่ะ    ปกติได้แต่ตามอ่าน review ของคนอื่นๆ   ที่ตัดสินใจ review เพราะว่าตอนที่จะเลือกรีสอร์ทหา review ของ centara ไม่ค่อยมีเลย  น่าจะเป็นเพราะเป็นรีสอร์ทเปิดใหม่

ทริปนี้เป็นทริปในฝันของ จขกท. ค่ะ   ฝันไว้ตั้งแต่ยังไม่มีคนมาขอแต่งงานแล้ว  ว่าถ้ามีโอกาสได้ลงจากคาน  สถานที่ฮันนีมูนจะต้องเป็นมัลดีฟส์เท่านั้น  เพราะเป็นคนที่ชอบทะเลมากๆ  และคิดว่าฮันนีมูนน่าจะได้ไปแบบพักผ่อนจริงจัง  ถ้าต้องไปเดินๆๆ  ช๊อปๆๆ นี้เก็บไว้ตอนไปเที่ยวทริปอื่นๆ

แต่ว่า review นี้จะเน้น review รีสอร์ทนะคะ  เพราะภาพสวยๆของทะเลมัลดีฟส์มีเพื่อนๆ review ไว้หลายท่านแล้ว  แถม จขกท. ยังฝีมือถ่ายรูปไม่ได้เรื่องด้วยค่ะ  ทนๆดูกันหน่อยนะคะ

เปิดกระทู้ด้วยรูป Sea Plane ที่ให้บริการรีสอร์ทนี้นะคะ   เป็น Maldivian air taxi ค่ะ

จากคุณ : "ที่รัก...ของใครสักคน"
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 53 22:52:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com