Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีเที่ยวสมุยแบบประหยัด ๆ อิ...อิ...งบน้อยอ่ะ..และยังไม่เคยไปเล้ย  

เส้นทางที่หนึ่ง  ไปรถไฟ ลงสุราษฏร์ แล้วไปยังไงต่อค่ะ รู้ว่าต้องนั่งรถไปท่าเรือดอนสัก(มีท่าอื่นมั้ย) แล้วต่อเรือเฟอร์รี่  ไม่ทราบว่า ค่ารถจากสถานีรถไฟ ไปท่าเรือ เท่าไหร่  และค่าเรือไปสมุยคนละเท่าไร มีบริการตลอดเวลาใช่มั้ย ซื้อที่ท่าเลย หรือต้องจองล่วงหน้า

เส้นทางที่สอง ไปทัวร์ หรือเครื่องบิน ลงสุราษฏร์ฯ  แล้วเส้นทางก็คงเหมือนข้างบนใช่มั้ยค่ะ มีทัวร์ตรงไปสมุยมั้ย ของเจ้าไหนค่ะ

ทางสุดท้ายที่แพงที่สุด ไปบางกอกแอร์เวย์ บินตรงเลย 4 คน ก็สองหมื่นกว่า...โอ้ย...จะหน้ามืด

เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์ คิดว่าทางไหนน่าไปที่สุด
และที่สมุย มีทัวร์ท้องถิ่นนำเที่ยวรอบเกาะมั้ยค่ะ ราคาแพงป่ะ....

ถามหลายข้อ ช่วยตอบให้ครบ ๆ ด้วยค่า...จะวางแผนเที่ยวและหาข้อมูลไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะลงตัว

ขอบคุณในความเอื้อเฟื้อค่ะ
เราจะไปกัน 4 คนค่ะ (พ่อแม่ลูก ๆ )

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 53 08:23:46

จากคุณ : kjean
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 08:23:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com