Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหา จิ่วปา สุดขอบฟ้าที่ไต้หวัน  

เหตุเกิดก็เพราะเพื่อนตัวแสบของผมที่เรียนอยู่ที่ไต้หวัน มันชวนยิก ๆ ให้ผมไปเที่ยวไต้หวันกับมัน  และเวลาของผมก็ลงตัวพอดีในช่วงสงกรานต์ ทริปนี้จึงเกิดขึ้นครับ

ช่วงเวลาการเดินทาง 10 -18 เมษายน 2553

วันที่ 1 : 10 เมษายน 2553

ถึงสนามบินเตาหยวน และเดินทางเข้าไทเปด้วยรถโดยสาร จากนั้นจึงต่อ MRT ไปที่สถานี Taipower  เพื่อเดินทางไปที่ Cat-Pyjamas Hostle

Hostle นี้ผมถือว่าถูกมาก ๆ เมื่อเทียบกับคุณภาพและความสะอาดที่ได้ โดยผมแนะนำเลยครับสำหรับผู้ที่จะหาที่พักในไทเป

เก็บของเรียบร้อยเตรียมตะลุยราตรีในไทเป แต่ก่อนอื่นต้องหาของกินรองท้องก่อนเลยไปเดินแถว ๆ NTU แล้วก็ได้เจอกับร้านข้าวหมูแดงท่าทางน่ากินเลยลองเสียหน่อยครับ  จานนี้สนนราคาก็ 70 บาทครับ

จากคุณ : popoman1
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 12:53:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com