Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องรถไฟ Night Train Hamanasu (ฮอกไกโด) ครับ  

ผมกำลังเก็บข้อมูลไปฮอกไกโดครับ  แต่ไม่เข้าใจเรื่องรถไฟหลายเรื่อง  เลยขอรบกวนสอบถามเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติม จากผู้รอบรู้ในที่นี้ครับ

1. เกี่ยวกับ Night Train ขบวน Exp.Hamanasu จาก sapporo ถึง Aomori ที่มีตู้นอนที่เรียกว่า nobinobi carpet car ผู้ที่มี JR Pass  สามารถจองได้หรือไม่ครับ จองที่นาริตะตอนลงสนามบินได้เลยรึปล่าว และต้องเสียเงินเพิ่มหรือปล่าว ใครเคยนอนตู้แบบนี้บ้างครับ  ข้อมูลที่ผมหามาได้  มีแต่นั่งไม่เห็นคนนอนตู้นอน nobinobi นี้เลย
พอดีเคยดูข้อมูลคุณ Sky_Box บอกว่าจองตู้นอนได้  อ่านในหนังสือบอกว่าจองได้แต่ตู้นั่ง  บางคนบอกจองได้แต่ต้องเสียตังค์เพิ่ม...

2. รถไฟขบวน Ltd.Exp.Super Hakucho หรือ Hakucho   จาก Hachinohe ถึง Hakodate ต้องจองมั้ยครับ...

3.  การเปลี่ยนขบวนรถจาก Shinkansen ไปต่อขบวน Hakucho ที่สถานี Hachinohe เค้าบอกว่ามีเวลาเปลี่ยนขบวนประมาณ 10 นาทีผมจะวิ่งไปเปลี่ยนขบวนทันมั๊ยครับ  แค่หัวลำโพงยังหลงเลย  แล้วไปที่โน่นจะรอดมั๊ยเนี่ย.....!!!

ไม่ทราบว่าตั้งคำถามแล้วจะงงหรือปล่าว  แต่ก็ขอรบกวนทุกท่านที่พอมีประสบการณ์เรื่องนี้ แบ่งปันข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางให้ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆเลยครับ

จากคุณ : surachai19
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 53 21:09:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com