Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

///// กะเหรี่ยงเมืองไทย จะไปเที่ยว กว่างโจว /////  

ก่อนอื่นคือ  

ไปเที่ยวกว่างโจว  แบบไม่ทันตั้งตัวค่ะ

เพราะคำสั่งประกาศิต  จากท่านพ่อค่ะ

เนื่องจากพี่ชายจะไปเที่ยวกว่างโจว  พ่อท่านเลยสั่งคุณพี่ชาย  ให้หิ้วน้องสาวหน้าตาดีคนนี้ไปด้วย  โดยไม่ถามความสมัครใจกันมั้งเลย  พ่อท่านบอกว่า  เออ  เออ  ไปเถอะ  ออกตังค์ให้  เดี๋ยวแถมเงินให้ช็อปอีก  ไปเถอะ  ไปเลย

หลินจะออกเดินทางวันที่  20  กลับวันที่  23  ค่ะ
โดยที่เดินทางเอง  ไม่ได้พึ่งทัวร์ค่ะ  และที่สำคัญเลย  ไอกะเหรี่ยงคนนี้ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง  ภาษาจีนอ่อนแอค่ะ

หลินควรจะพกตำรา  หรือ  พกดิก  ไปด้วยมั้ยค่ะ

และท่านพี่ ๆ ท่านใดมีคำแนะนำ  หรือ  ข้อควรระวัง  ข้อแนะนำ  ก็ช่วย ๆ กันบอกกะเหรี่ยงคนนี้ด้วยน่ะค่ะ

ไม่เคยเที่ยวนอกประเทศเลยค่ะ

โอ๊ย  ไม่รู้จะเศร้า  หรือ  ดีใจดีค่ะ

ที่สำคัญ  ของฝากที่หลินควรซื้อกลับจากเมืองกว่างโจว  มีอะไรบ้างค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

จากคุณ : หัวใจไหวเอน
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 53 21:14:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com