Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Italy-France ขอสอบถามข้อมูลการเดินทางค่ะ  

Rome
1. อยู่ 2 คืน พิพิธภัณฑ์ที่จะเข้าึืิคือ โคลอสเซียมกับโรมันฟอรั่ม และวาติกัน เท่านั้นค่ะ ควรซื้อ Roma Pass ไหมคะ คุ้มไหมคะ เราพักใกล้ Roma Termini
2. Outlet ที่ดีๆในโรมอยู่ที่ไหนคะ ไปอย่างไร ใช้เวลานานไหมคะ

Venice
เรานั่งรถไฟจาก Florence เข้า Venice พักที่เวนิซแค่คืนเดียวค่ะ

1. ที่สถานีรถไฟ Venizia Santa Lucia มีล็อคเกอร์ฝากกระเป๋าไหมคะ อัตราค่าฝากเ่ท่าไรคะ
2. จากสถานี Santa Lucia เราจะนั่งรถไฟไปสนามบินมาร์โคโปโลได้เลยรึเปล่าคะ (นั่งเครื่องไปปารีส) แล้วมีวิ่งทั้งวันไหม ราคาเท่าไร หรือนั่งรถบัสดีกว่าคะ

Paris
1. พักที่ Best Western Opera Lafayette นี่เวิร์กไหมคะ ใครเคยพักบ้างไหมเอ่ย
2. เราจะเข้า Lourve, D'orsay, Versaille, Notre Dame ควรซื้อบัตรอะไรคะถึงจะคุ้ม อยู่ที่ Paris 3 วัน 3 คืนค่่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^_^

จากคุณ : Galilee
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 53 10:30:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com