Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ลองของ!!! ไปเที่ยวสมุย กับที่พักฟรี 4 คืน 5 วันของ Absolute ที่เขาเลื่องลือกันมานาน  

สวัสดีครับผม ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อน  กระผม น้องเบสท์ ลูกชายแม่เจี๊ยบครับ วันนี้จะพาไปเที่ยวสมุยกัน

ขอเกริ่นก่อนนะครับ ทริปนี้สืบเนื่องจาก แม่ กับ พ่อ ของกระผม ได้ไปเดินงานท่องเที่ยวเมื่อปีที่แล้ว
และก็มีพี่คนสวย ๆ มาสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับรายได้ การทำงาน พร้อมกับบอกว่า จะมีของรางวัลเป็นที่พักฟรี 4 คืน 5 วันให้ พอแม่กระผม ได้ฟังดังนั้น ก็ทราบทันทีว่า เป็นพวก ไทม์แชร์ริ่ง เพราะแม่กระผม ได้อ่านมาจากห้องบลู ห้องนี้ ถึงกิตติศัพท์ ต่าง ๆ นา ๆ

ด้วยความที่แม่กระผมเป็นคนงก เอ้ยไม่ใช่ เป็นคนชอบลองของ อยากไปลองให้รู้ว่ามันดีจริง หรือไม่ดี แล้วฟรีจริงหรือเปล่า (ก็งกนั่นแหละ) เพราะเท่าที่ได้อ่านเห็นมีแต่คนออกมาต่อว่า แต่ไม่เคยเห็นว่ามีใครได้ไปลองใช้ของฟรีกันเลยสักคน

แม่ผมเป็นประเภท ต้องลองให้รู้ครับ เลยให้ข้อมูลไป แล้วก็รอ ว่าเมื่อไหร่เขาจะโทรมานัด และแล้ว โทรศัพท์ก็ดังขึ้น 555 ตามแผน...

แม่ผมไปนั่งฟังเขาอยู่ประมาณ 3 ชม. ตั้งใจแน่วแน่ ตั้งแต่ก่อนไป พกเงินไป แค่ 500 แค่พอค่ารถ บัรเครดิต ไม่มี อยู่แล้ว บอกเขาไปตามตรง ประมาณว่า อย่าคิดว่าจะเอาเงินออกมาจากกระเป๋าแม่ผมได้ 555 และแล้วก็ได้มาครับ บัตร JUST GO เลือกได้ว่าจะไปพักที่ สมุย ภูเก็ต หรือ พัทยา แต่มีพี่ ๆ พนักงาน เขาแนะนำว่า ที่สมุยคุ้มสุด ที่พักสวยมาก แต่ต้องจ่ายเงิน 998 บาท เพื่อเป็นค่าธรรมเนียมจัดการเอกสาร

ระหว่างนั้นแม่ก็เสริชหาข้อมูล ว่ามีใครเคยไปกันบ้างหรือยัง ดีหรือไม่ดี จะได้หาทางหนีทีไล่ถูก (แม่กระผมรอบคอบมาก เอ... หรือกลัวเสียตังค์กันแน่หว่า)

ประกอบกับ โปร 0 บาท ของหางแดง ปีที่แล้ว แม่ผมจัดการจอง เฉพาะขากลับ 3 คน หมดไป 260 บาท เพราะขาไปแม่บอกว่า เวลาไม่ดี ไปถึงก็มืดแล้ว เสียเวลาเที่ยว (เวลายังงก) เลยจะไปรถทัวร์กันแทน ออกจากสายใต้ตอนเย็น ถึงสมุย ประมาณ 9 โมงเช้า

ไปกันเลยดีกว่าครับผม

จากคุณ : bestjeab
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 53 11:33:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com