Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากสนามบินเซี่ยงไฮ้ เข้าเมืองวิธีไหน สะดวกและประหยัดครับ (กลางคืน)  

จากสนามบินเซี่ยงไฮ้ เครื่องลงตอน 22.50 จะไปยังที่พัก
รร.เชอร์ราตัน ผู่ตง ถ.ปู่เตี้ยน (สถานีรถใต้ดินปูเจี้ยน)  เคยไปตอนกลางวัน เครื่องถึงเช้า นั่งเมกเลฟ
แล้วต่อรถใต้ดินอีก นิดหน่อยก็ถึง แต่ตอนนี้ไปถึงดึก ไม่ทราบว่า รถเมกเลฟ วิ่งถึงกี่โมงครับ

ไปช่วงมีงาน Expo รถไฟใต้ดินจะวิ่งดึกขึ้นหรือไม่ครับ

หรือจากสนามบิน มีพวกรถบัส ลีมูซีน ประมาณ โฮเทล ชัตเติ้ล
ไปส่งตามโรงแรมต่างๆ หรือเปล่าครับ และดึกขนาดนี้ยังมีหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มีโฮเทลชัตเติ้ล มีรถบัส ไปยังกลางเมืองหรือเปล่าครับ และถ้ามีควรนั่งสายอะไร
เพื่อไปต่อรถใต้ดิน หรือแทกซี่ ที่ใกล้โรงแรมที่สุดครับ
ลองเช็คแทกซี่จากสนามบินเลย ราคาแพงไปนิดครับ

จากคุณ : BangSaPhan BoY
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 53 12:39:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com