Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคืนภาษีสนามบินแอร์เอเชีย  

อยากจะแชร์เรื่องการขอคืนภาษีสนามบินของแอร์ เอเชีย กรณีที่ไม่สามารถเดินทางได้ตามที่ได้จองไว้  เพราะเคยเข้ามาหาข้อมูลจากเพื่อนๆ ในห้องบลู และพบว่ามีคนเป็นจำนวนมากยังไม่เข้าใจหรือไม่สามารถเข้าถึงข้อมูลค่ะ  ดังนั้นจึงอยากแชร์ข้อมูลที่จขกท มีให้เพื่อนๆ ทราบดังนี้ค่ะ

๑) สามารถขอคืนภาษีสนามบินหลังจากวันเดินทางค่ะ
๒) ไม่มีการกำหนดระยะการขอคืนค่ะ สามารถดำเนินการได้เรื่อยๆ ค่ะ แต่เร็วก่อนก็ดีค่ะ
๓) สามารถส่งอีเมลไปยัง AirportTaxRefund@airasia.com โดยระบุ Booking Number, ชื่อ-นามสกุล, เลขที่บัตรเครดิต

ทางแอร์เอเชียจะส่งอีเมลมาแจ้งเราว่าได้รับการแจ้งแล้ว และจะดำเนินการคืนเงินทางบัตรเครดิตที่แจ้งไว้ ภายในหนึ่งถึงสองเดือนค่ะ

วิธีการนี้เหมาะกับคนที่ไม่ชอบรอสายนานๆ ค่ะ  อ๋อ เค้าตอบกลับเร็วนะค่ะ อย่างของจขกท วันรุ่งขึ้นก็ได้รับเมลตอบรับแล้วค่ะ

จากคุณ : ไม่หวังมาก
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 13:45:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com