Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียนญี่ปุ่น เรื่องการซื้อตั๋ว JR แบบไม่ใช้ JR passค่ะ  

รบกวนผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายหน่อยค่ะ คือเรามีแผนการจะเดินทางจาก fukuoka ไปนอน yufuin 1 คืน แล้วขึ้นรถไฟไปต่อ Beppu นอน 2คืน แล้วนั่งรถไฟกลับ fukuoka ทางเดิมค่ะ มานอนที่ fukuoka อีก 2 คืนแล้วกลับ

คำถามคือ เราสามารถซื้อตั๋ว JR แบบไปกลับ FUK Beppu แล้วแวะค้างที่ Yufuin ได้ไหม หรือต้องซื้อเป็นช่วงๆไปคะ
และการเดินทางเส้นทางนี้การนั่งรถบัส (ซึ่งราคาถูกกว่า) ทำไมจึงไม่เป็นที่นิยม(สำหรับชาว BP) หรือเพราะเส้นทางการนั่งรถไฟสวยกว่า หรือการนั่งรถบัสในญี่ปุ่นไม่สะดวกคะ

ปล. คิดว่าจะไม่ซื้อ JR Kyushu pass เพราะใช้ไม่คุ้มค่ะ

ชอบเที่ยวแบบละเอียดเอ้อระเหยค่ะ ตอนแรกว่าจะนอน beppu คืนเดียวแล้วไป kumamoto 1 คืน แต่คิดว่าจะรีบเร่งเกินไป เลยปรับเปลี่ยนแผนการเป็นแบบนี้ เป้าหมายการเที่ยวคือเดินเล่นในเมืองสงบๆ แช่ออนเซน กินของอร่อยค่ะ

จากคุณ : พริ้ม.
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 19:55:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com