Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งข่าวผู้ใช้ BTS ทุกท่าน ถ้าบัตรหมดอายุ แต่มีรอบเดินทางเหลือ  

มีเพื่อน มาให้ เลยมาแจ้งให้เพื่อน ๆ ทราบนะคะ

เรื่องของเรื่องคือ กรณีรถไฟฟ้าปิดให้บริการเร็วขึ้น หรือ ปิดบางสถานี
(ซึ่งเป็นสถานีที่เราต้องใช้) หรือ บางวันก็ปิดหมดเลย ทำให้ตั๋วเดือนของเราเหลือ ตั้ง 15 เที่ยว และหมดอายุลงโดยที่ทาง BTS ไม่มีเพิ่มวันหรือชดเชยใดๆต่อสิ่งที่เกิดขึ้น ก็เลยคุยกับทางเจ้าหน้าที่

เรา: ช่วยเช็คบัตรให้ด้วยค่ะ
เจ้าหน้าที่ : บัตรหมดอายุนะคะ ต้องเติมใหม่ค่ะ จะเอากี่เที่ยวดีคะ
เรา : 30 เที่ยวค่ะ (จ่ายเงิน) เออ แล้วที่รถไฟฟ้าปิดๆไปนี่ ไม่มีการชดเชยวันหรืออะไรให้กับลูกค้าเลยหรือคะ
เจ้าหน้าที่ : ( เงียบไปสักพัก ) ถ้าคุณต้องการจะให้ทางเราชดเชย ก็ต้องทำเรื่องค่ะ ช่วยกรอกแบบฟอร์มด้วยนะคะ (ยื่นแบบฟอร์มมาให้) แล้ว กรุณาไปยื่นทางช่องนู้น (ชี้ไปอีกที่นึง)
เรา : รับแบบฟอร์ม พร้อมคิดในใจว่า นี่ถ้าฉันไม่ถามเธอก็ไม่บอกฉันใช่ไหมเนี่ยยยยยย

การทำเรื่องก็ไม่มีอะไรค่ะ เจ้าหน้าที่เขาจะกรอกแบบฟอร์มส่วนใหญ่ให้เราอยู่แล้ว เราก็แค่กรอก ชื่อ เบอร์โทรติดต่อกลับ และเหตุผลว่าทำไมถึงใช้รอบเดินทางไม่ครบ (เจ้าหน้าที่บอกให้เขียนตาม) แล้วเขาจะให้ใบเล็กๆ (ตามรูป) มา รอเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับว่าจะคืนเงินหรือรอบเดินทาง อะไรอย่างไร วันไหน แล้วก็เอาใบเล็กๆนี่ไปรับสิทธิ์นั้นค่ะ
เลยอยากมาประกาศให้ทุกๆท่านที่ใช้บริการ BTS ได้ทราบและได้ใช้สิทธิ์ของตัวเองกันจ้า

จากคุณ : andymoo
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 53 11:38:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com