Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าประสบการณ์จริง ! จอง โปร 0 บาท เมื่อคืนนี้ค่ะ / เล่าแบบ ซื่อๆ )  

สวัสดีค่ะ พึ่งตื่นมาหลังจากได้หลับไปเมื่อตอน  หกโมงเช้า อยากมาแชร์ประสบการณ์ การจอง โปร หางแดง เมื่อคืนนี้ค่ะ

เมื่อคืนนี้  ตอนหัวค่ำ ดิฉันนั่งพิมพ์ รายละเอียด ลง ใน คอม เตรียมไว้ครบเลย

ไม่ว่าจะเป็น  

1.ชื่อหน้าบัตร เลขหน้าบัตรเครดิต  เพื่อถึงเวลาจริง ๆ จะได้ จองได้รวดเร็ว
2. รายชื่อ วันเืดือนปีเกิด เพื่อน ๆ ที่จะเดินทางไปกับเรา
3. แผนการเดินทาง ว่า ช่วงไหนจะไปไหนบ้าง ถ้าไม่ได้้แล้ว แผน 2 คืออะไร

พอถึงเวลา 5 ทุ่ม !  กรี๊ดดดดดดดดดดดดด

ที่ทำมา ไม่ได้ใช้เลยค่ะ  เพราะเนท ล่ม ล่ม ล่ม

มาเล่ากันเลยนะคะ

เนทล่ม ทีนี้ก็ ไม่รู้ ทำไง ก็ แอบ แว่บ ๆ เข้ามาดูความเครื่อนไหว เพื่อน ๆ ในนี้
เห้นบางท่านจองได้แล้ว  ใจนึงก็ อิจฉา  ใจนึงก็ท้อ  อีกใจนึงก็ฮึดสู้ ค่ะ

* ปัญหาที่พบนะคะ

*. หน้าเวป ชอบค้าง แล้วเปลี่ยนไปหน้า เออเร่อ  อันนี้  บางคนก็บอก กด แบค  บางคนก็บอกกด รีเฟรช  โอ๊ย งงไปหมด  ก็ เลยกด ทั้ง สองอย่างเลยค่ะ  สลับๆ กัน 555

*.ทำไม ไม่ศูนย์บาท
หางแดง จะเป้นแบบนี้แหละค่ะ คือ  บางที วันเวลา เดียวกัน เราเลือก ไปกับ เส้นทางนึง คนเดียว จะขึ้นโชว์ ว่า มีโปร 0 บาท   พอเลือกเป็น 2 คน หรือมากกว่า  ก็ ไม่มี หรือ มีแค่เที่ยวไป เที่ยวกลับ  ต้องดูดี ๆ นะคะ แต่ว่า เกินกว่า 1 คน ได้ 0 บาท ก็ มีอยู่เยอะนะคะ ดูดีๆ ค่ะ ลองเลื่อนวันเข้า  เลื่อนวันออกนะคะ เดี๋ยวก็เจอ แต่จะได้วันที่ต้องการหรือป่าวนั้น  อีกเรื่องนะคะ  อิอิ

*. เข้าไป mobile.airasia.net  กรี๊ดดด เส้นทางไหน ก็ มี 0 บาท ค่ะ เยอะแยะไปหมด  แต่เหมือนปลาทองค่ะ  สวยแต่กินไม่ได้  อันนี้  ถูก แต่จองไม่ได้  ระบบ เออเร่อตลอด  ยังไงเสีย อย่าไปเสียเวลากับมันเลยค่ะ ลองทางปกติก่อนนะคะ

*.เข้าไปอ่านเจอ วิธีการ ของคุณ : Lambogini  เรื่องทำให้คอมเรา มัน  ติดต่อ กับ เซฟเว่อ ของเวป ตลอด ๆ จะได้ ไม่หลุดบ่อยๆ ก็ลองทำดู  รู้สึก ได้ผลดีขึ้นนะคะ ( ความรูั้สึกส่วนตัว )

กด start >> run >> พิมพ์คำว่า cmd จะขึ้นหน้าจอดำๆ เป็น Command line
เสร็จแล้วพิมพ์ว่า ping booking.airasia.com -t แล้วปล่อยทิ้งไว้  ค่ะ

มันทำให้เพื่อ เครื่องคอมติดต่อกับserver ตลอดเวลา
จะได้ไม่เกิด time out ค่ะ

*.ค่ากระเป๋า กับค่าประกัน  ดูดี ๆ นะคะ  มันชอบ แบบหลอกค่ะ

คือ  กระเปาเนี่ย มันจะมีช่องให้เลือกนะคะ  ให้ เลือก ไม่เอาค่ะ สังเกตดี ๆ นะคะ ไป  5 คน ก็ต้องมาเลือก 5 ครั้ง ตอนกรอกข้อมูลส่วนตัวน่ะค่ะ

ประกันภัย  อันนี้ก็อีก แสนจะดื้อ พยายามยัดมาให้ กด แคนเซิล โลดค่ะ  อ่านให้ดีนะคะ เราเลือกแคนเซิล มันจะมี เด้ง ๆ ขึ้นมา ก็ กด แคลเซิลอีกทีนะคะ

เอาไว้ แน่ใจว่าเดินทางชัวร์ แล้วค่อยไปซื้อตอนหลัง คงได้มั้งคะ เเพราะส่วนนี้ ขอคืนไม่ได้

...........................................................................................

กว่าจะจองได้ก็ ตอน ตี 3 ค่ะ  ตี 4  ตี 5 นี่ไหลลื่นมากๆๆ  แต่ตั้งแต่ 6 โมงเช้า  พวกแขกมันตื่นแล้วค่ะ จองยากส์ เหมือนตอน 5 ทุ่ม - ตี 2 เลยค่ะ

สรุปนะคะ

ได้ มา 4 ทริป + 1 เที่ยวค่ะ

คือ

1.ไป มาเก๊า ค่ะ ได้มา 2000 นิด ๆ ค่ะ  ช่วง  กุมภา ค่ะ แล้วค่อยนั่งเรือ ไป ฮ่องกงค่ะ

2. ไป บาหลีค่ะ  อันนี้ ไปกลับ 2 พัน นิด ๆ เพราะเผลอไป โหลดกระเป๋า แต่คิดว่ายังไง ก็ ต้องเลือกโหลดกระเป๋าอยู่ดี ไป ช่วง  มีนาค่ะ    ค่ะ

3.กระบี่ค่ะ  ไปกัน 4 คน  รวมแล้ว ประมาร 200 กว่าบาทต่อคน แต่ไปค้างคืนเดียวนะคะ คุณแม่ไม่ค่อยชอบเที่ยวนาน

4.สิงค์โปร ค่ะ  อันนี้โชว์โง่ค่ะ  ตอนแรก  จองไป วันที่ 5  แล้วกดไม่ดี ได้กลับมาวันที่ 5  ป๊าด  เที่ยวภายใน 1 วันหรือไงยะ  เลยตัดสินใจ จองกลับ วันที่ 8 จากสิงค์โปร์ มาเที่ยวนึง ส่วนเที่ยวกลับ วันที่ 5 ค่อยมาเครียเงินกันนะคะ  หางแดง

ตอนนี้อยากได้ อีก 2 ทริป คือ อยากไป กัวลาลัมเปอร์ ช่วงมกรา  และ  ไปเชียงใหม่ ช่วง ปลาย เมษา  ถึงต้น พ.ค.  ไม่รู้  ทริป มาเลย์ พี่แขก ฟาดไปหมดหรือยังค่ะ

.............................................................

สุดท้าย ฝากให้กำลังใจ เพื่อนๆ ค่ะ

จากคุณ : โมแรล สวย ใส ไฮโซ
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 53 13:07:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com