Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเวียดนาม 7 มิย นี้แล้ว ยังงงอยู่เลย ช่วยด้วยค่า  

จองตั๋วหางแดงได้วันที่ 7 มิย ถึงนอยไป 8.35 น. กลับ 10 มิย ถึง กทม. 11.35 น. ด้วยความที่ไม่เคยไป ตปท. เองเลย (มีแต่ไปกับน้องๆ ที่บ้าน) คราวนี้ถึงคราวต้องเป็นคนพาเค้าเที่ยว ยอมรับว่าเครียดค่ะ นั่งหาข้อมูลมาหลายเดือนแล้ว แต่ก็จับต้นชนปลายไม่ถูก รบกวนด้วยนะคะ

1. ต้องจองที่พักไปก่อนมั๊ยคะ ถ้าจะ walk in ควรไปแหล่งไหนในฮานอยที่ราคาถูกและปลอดภัย หรือถ้าใครจะแนะนำที่พักก็รบกวนด้วยค่ะ
2. ร้านอาหาร ที่พัก ทัวร์ ที่เวียดนามรับบัตรเครดิตของ master card มั๊ยคะ
3. ควรแลกเงิน USD ไปมากน้อยแค่ไหน เห็นหลายคนบอกว่า เค้ารับเงินไทยด้วย
4. ควรซื้อทัวร์ท้องถิ่น หรือลุยเอง มีบริษัททัวร์ที่ไหนบริการทุกระดับประทับใจแนะนำบ้างคะ
5. อยากไปซาปาค่ะ จะเหนื่อยไปมั๊ยกับการเดินทาง (นั่งรถกี่ ชม คะ)
6. จำเป็นมั๊ยคะต้องไปฮาลองเบย์ มีหลายคนบอกว่าไม่สวย สู้ทะเลบ้านเราไม่ได้ หรือว่าเป็น the must ที่เราต้องไป
7. ขอทราบกลวิธีในการต่อรองราคาสินค้า และแหล่งช็อปปิ้งของฝาก รวมทั้งกระเป๋าราคาเยาว์ด้วยค่ะ
8. ช่วยแนะนำร้านอาหารที่พลาดไม่ได้ด้วยค่ะ
9. สภาพอากาศช่วงนี้เป็นไงบ้างคะ ควรเตรียมเสื้อกันฝนไปด้วยมั๊ย
10. มีกฎระเบียบในการแต่งกายเพื่อเข้าชมสถานที่ท่องเที่ยวในเวียดนามมั๊ยคะ
11. สุดท้ายค่ะ อยากได้แผนที่ในตัวเมืองที่แนะนำร้านอาหารและที่พักแบบละเอียดและดูง่าย ต้องไปรับที่ไหนค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ กลับมาจะเอารูปสวยๆ มาฝากค่ะ

จากคุณ : anata-oarichi-masu
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 53 08:10:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com