Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

• REVIEW • รีวิวคลายเครียดจากสถานการณ์บ้านเมืองกันดีกว่าค่ะ ลุย ! โลด ! ... เกาะช้าง คชา รีสอรท์ :)  

รีวิวครั้งแรกค่ะ ก่อนอื่นต้องขอบคุณ ห้องBP ที่มากไปด้วยสาระดีดีและน้ำใจที่ดีของสมาชิกทุกคนคะ หลังจากที่เก็บข้อมูลมากว่าหนึ่งเดือน ซื้อแพคเก็จก็แล้ว จองไว้ก็แล้ว สุดท้ายก็มาได้ที่ เกาะช้าง ค่ะ

ตอนแรก คิดไว้ว่าจะไปเกาะกูด แต่เนื่องด้วยงบประมาณของเพื่อนในกลุ่มไม่อำนวย เราจึงวางแผนใหม่ คือ เกาะช้าง!!!  หาดูแพ็คเกจที่งานไทยเที่ยวไทยมาแล้ว แต่คิดว่าไม่โอ เลยลองจัดทริปเอาเองเลยค่ะ

เราจองห้องพักผ่านเว็บ ได้ที่ คชา เกาะช้าง รีสอร์ท ห้องสุพีเรีย บังกะโล 3วัน2คืน คืนละ 1525 บาท ค่ะ

นัดแนะกับเพื่อนร่วมทริป รวมทั้งหมด 6 คนค่ะ ขึ้นรถที่ เอกมัย
รถทัวร์ บขส.999 รอบ 6.30 น. รถจะไปส่งที่ท่าเรืออ่าวธรรมชาติค่ะ

รถออกตรงเวลาเลยค่ะ ค่ารถรอบละ 250 บาท  แปลกใจตรงที่ว่าไปถึงท่าเรือก่อนเวลาอีกค่ะ ถึงเร็วมาก ทั้งที่รถก็ขับปกติ ถึงท่าเรือประมาณ 11.45 น. เองคะ

จากคุณ : couzin
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 53 16:15:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com