Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-=-= แนะนำสำหรับผู้เดินทางเข้าออกฮ่องกงเป็นประจำค่ะ =-=-  

บางท่านอาจทราบมาแล้วว่า ทางสนามบินนานาชาติฮ่องกงได้เปิดบริการช่องทางพิเศษมาได้ระยะหนึ่ง หรือ HKIA Frequent Visitor Channel สำหรับผู้ที่เดินทางเข้าฮ่องกงเป็นประจำ (Frequent Visitor) โดยเป็นการสมัคร " Frequent Visitor Card (FVC) " ค่ะ

เป็นที่ทราบกันดีว่า ช่องตรวจคนเข้าเมืองของฮ่องกงค่อนข้างคิวยาวมาก ยิ่งเวลาเทศกาลท่องเที่ยว คงต้องรอนานกันทีเดียว

ดังนั้นเราจึงขออนุญาตมาแนะนำเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เดินทางเข้าออกฮ่องกงเป็นประจำ ซึ่งวิธีนี้อาจช่วยย่นระยะเวลาในการผ่านด่านตรวจคนเข้าเมืองได้ดีขึ้นค่ะ

แต่เงื่อนไขนี้เฉพาะสำหรับผู้ที่มีการเดินทางเข้าฮ่องกงอย่างน้อย 3 ครั้งในรอบ 12 เดือนที่ผ่านมา และอายุผู้เดินทางอย่างน้อย 18 ปีขึ้นไปนะคะ

วิธีการไม่ยุ่งยากเลย ยังไงลองมาดูวิธีการสมัคร ซึ่งไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ดังนี้ค่ะ

ปล.บางท่านอาจเคยทราบมาแล้ว ยังไงขออนุญาตมาแนะนำกันอีกครั้งนะคะ  ดอกไม้

ข้อมูลจาก
http://www.hongkongairport.com/eng/passenger/arrival/t1/airport-services-facilities/frequent-visitor-channel.html

@^_^@

จากคุณ : CX gal
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 53 11:23:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com