Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~ จะไป...ไต้หวัน...รบกวนถามหน่อยค่ะ ~~~  

ศุกร์หน้าจะไปไต้หวันแล้วค่ะ  
แต่ยังมีคำถามที่ไม่ทราบคำตอบ
รบกวนด้วยนะคะ

1. ดูรายการเปิดเมืองแปลก เห็นคุณนวัฒน์พาไปเที่ยวตลาดหยก ที่อยู่ตรงข้ามกะตลาดดอกไม้ ใต้ทาง Express Way แถวถนนจิ้งกั๊วะ (ถ้าจำไม่ผิด)
ไม่ทราบว่าถ้าเดินทางจาก Main Station ไปยังงัยคะ

2. ถ้าจะไปเดินตลาดกลางคืน - Raohe St. Night Market  ไปยังงัยสะดวกสุดคะ นั่งรถไฟไปลงสถานี Songshan St.  หรือ นั่ง MRT ไปขึ้นที่สถานี  HOUSHANPI ไม่เน้นเดินตลาดเสื้อผ้า Wufenpu นะคะ

3. สถานีรถไฟ keelung  กะ Ruifang  อันเดียวกันหรือป่าว เห็นบางคนบอกว่าเวลาขากลับจาก  Juifen สามารถมาขึ้นรถไฟที่สองชื่อนี้เลยงงว่ามันที่เดียวกันป่ะคะ

4.จากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E9247145/E9247145.html   ของคุณ taiwanok  เห็นแล้วอยากชมเจ้าแม่กวนอิมที่นี่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะจาก Juifen เดินทางไปได้อย่างไรคะ  หรือสามารถแวะก่อนเข้าไปเที่ยว Juifen ได้มั๊ย เพราะกะว่าจะไปชมบรรยากาศยามเย็นของ Juifen ค่ะ

5. นอกจากนี้มีอะไรในไทเป ที่น่าสนใจและไม่ควรพลาด หากไปช่วงนี้ควรแวะไปเยี่ยมชม หรือซื้อกลับมาคะ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบเลยค่ะ

จากคุณ : enjoy2join
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 53 23:34:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com