Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

KOREA - JAPAN.... เรื่องเล่า...ย๊าว..ยาว จากทริป เกาหลี - ญี่ปุ่น 16 วันฉันรักเธอ....ตอนที่ 1  

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน อันนี้เป็นกระทู้แรกในห้องนี้เลย ปกติได้แต่เป็นคนอ่าน
ไม่เคยได้มาต้ังกระทู้กับเค้าซักที  เป็นกำลังให้ด้วยนะคะ ^^

เนื่องจากไปเที่ยวหลายวัน  มีเรื่องอยากเล่ามากมาย ทั้งมีสาระและไม่มี  แต่มีประโยชน์น๊าาาา เชื่อเถอะ 55555

ไปเที่ยวมาตั้งแต่ปลายเดือนมีนาคม  แต่ก็เพิ่งได้โอกาสมาแชร์เรื่องราว แบบว่าแอบขี้เกียจโพส 55555   คือว่ามันยาวมาก กลัวไม่มีคนติดตาม กลัวจะเบื่อกันไปซะก่อน  คิดว่าไหน ๆ ก็จะโพสแล้ว ก็เอาแบบละเอียดไปเลยล่ะกันโนะ  (คนอ่านอย่าเพิ่งเบื่อนะคะ แค่ 16 วันเอง เหอๆๆๆ)

การไปเที่ยวเองต้องหาข้อมูลเยอะ เหนื่อยมากก็จริง แต่มันได้ประสบการณ์ที่สนุกมาก ๆ ได้เจอคนหลายรูปแบบ ทั้งดีและไม่ดี เพิ่มอรรรสในการเที่ยวได้มากเลยทีเดียว

นั่งหาข้อมูลในห้องนี้หลายเดือนก่อนจะไป  ต้องขอบคุณเพื่อน ๆ ที่ให้ข้อมูลทุกท่านนะคะ  ทุกข้อมูลมีประโยชน์มากจริง ๆ  ขอบคุณมากค่ะ^^

และเพื่อเป็นการขอบคุณ ขอนำประสบการณ์การเที่ยว และข้อมูลต่าง ๆ มารีวิวเผื่อจะเป็นประโยชน์กับคนอื่น ๆ ที่สนใจอยากไปเที่ยวเกาหลี - ญี่ปุ่นแบบเรา   เป็นกำลังใจให้นักท่องเที่ยวมือใหม่ทุกคนค่ะ^^

อ้อ....เป็นการริวิวท่องเที่ยวครั้งแรก   ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ

จากคุณ : Yumeyada
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 53 10:50:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com