Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ ช่วยเช็คโปรแกรมเที่ยว ฮ่องกง-มาเก๊า 3 วัน 2 คืนด้วยค่ะ ++  

ช่วยแนะนำโปรแกรมการท่องเที่ยวฮ่องกง มาเก๊า 3 วัน 2 คืน เดินทางช่วงต้นเดือน ธันวาค่ะ
ไปกัน 6 คน (ไม่อยากให้โปรแกรมแน่นมาก เพราะมีคุณพ่อคุณแม่ไปด้วยค่ะ)

วันแรก
ออกเดินทางไฟล์ทเช้าสุดของหางแดง ไปถึงมาเก๊าซ์ประมาณ 12.00
นั่งเรือข้ามไปฮ่องกง (แนะนำเป็น Turbo Jet/First Ferry/Cotai Jet ดีค่ะ)
สถานที่เที่ยว - The peak, หาดรีพัสเบย์, Avenue of Star, Symphony of light
ค้างคืนที่ Hongkong ย่าน Tsim Sha Tsui

วันที่สอง - กระเช้านองปิง, พระใหญ่, วัดโปลิน, Ocean park, City Gate
นั่งเรือกลับมาเก๊า, check in ที่ Sintra Hotel

วันที่สาม - Fisherman Wharf, วัดเจ้าแม่กวนอิม, วัดอาม่า, มาเก๊าทาวเวอร์, โบสถ์เชนต์ปอล, ซีนาโด้ สแควร์, City of dream, Venetian
ขึ้นเครื่องหางแดงกลับกทม ไฟล์ทออกเวลา 21.30น

ถามเพิ่มเติมด้วยนะคะ
- ในวันที่ 2 หลังจาก check-out ออกจากโรงแรมที่ฮ่องกง และไปเที่ยวต่อทั้งวัน เราสามารถฝากกระเป๋าไว้ที่ใดได้บ้าง
- ในวันที่ 3 หลังจาก check-out ออกจากโรงแรมที่มาเก๊า ตามโปรแกรมด้านบนเราสามารถเอากระเป๋่าที่ Venetian เลยได้หรือเปล่า หรือมีที่แนะนำที่ไหนบ้างที่สามารถฝากกระเป๋าไว้ได้ค่ะ

จากคุณ : เกี๊ยวซ่ากะชาเขียว
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 53 17:09:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com