Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ถามหน่อครับว่า เกาะช้าง สามารถสร้างสะพานไปได้มั้ยครับ...@@@  

...แล้วมันจะคุ้มค่ามั้ย เมื่อเปรียบเทียบกับการข้ามเรือ...

...สาเหตุมาจากวันก่อนผมได้เดินทางไปเกาะช้าง จ.ตราด เห็นว่า การเข้าคิวซื้อตั๋ว แล้วก็เอารถขึ้นเรือ มันเป็นอะไรที่ยุ่งยากและเสียเวลามากๆ ขนาดแค่หยุดเสาร์ - อาทิตย์ ยังต้องรอเรือตั้ง 2 ช.ม. กว่าจะข้ามได้ หากเป็นเทศกาลนี่ ไม่อยากนึกถึงเลย...

...มันคล้ายๆ กับ เส้นขึ้นห้วยแม่ที่ไปทางน้ำตกเอราวัณ ที่เป็นทางลูกรัง 20 หรือ 40 ก.ม. จำไม่ได้ ส่วนตัวผมก็คิดว่า น่าจะทางราดยางขึ้นไปได้นะ...

จากคุณ : เจ็บเพื่อเข้าใจ
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 53 16:38:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com