Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[-- 5 คำถามกับการเดินทางไป Genting ครับ--]]  

ผมกำลังจะพาพ่อแม่ Backpack ไปขึ้น Genting ครับ แต่เท่าที่พยายามหาข้อมูลมายังไม่มีคนพูดถึงเรื่องเวลาการเดินทางซักเท่าไหร่
ก็เลยอยากจะสอบถามคนที่เคยไป Genting เกี่ยวกับเวลาการเดินทางหน่อยครับ จะได้จัดแผนการเที่ยวใน KL ได้ถูกด้วยครับ

1.ตั๋วรถบัสจาก KL Sentral ไป Genting สามารถซื้อล่วงหน้าผ่านทาง internet ได้มั๊ยครับ

2.จากข้อ 1 ถ้าซื้อผ่าน internet ไม่ได้ สามารถซื้อล่วงหน้าก่อนเดินทาง 1 วันได้มั๊ยครับ
เพราะว่าวันแรกจากสนามบิน ผมกะว่าจะพักใน KL ก่อนคืนนึง แล้ววันรุ่งขึ้นค่อยไป Genting
ตอนนั่งรถจากสนามบินมาต่อรถที่ KL Sentral วันแรก ผมจะได้ซื้อตั๋วล่วงหน้าไว้เลยครับ

3.การเดินทางจาก KL sentral ไปถึงที่ Skyway เพื่อต่อกระเช้าขึ้นไป ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ

4.เวลานั่งกระเช้าขึ้นไปถึง Genting Highland ใช้เวลานานมั๊ยครับ

5.เมื่อนั่งกระเช้าไปถึงด้านบนแล้ว สามารถเดินไปถึง First world Hotel ได้เลยมั๊ยครับ หรือว่าต้องนั่งรถต่อไปอีกครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับดูเหมือนจะถามละเอี๊ยดด ละเอียดไปหน่อย เพราะทริปนี้ไม่ได้ไปกับเพื่อนๆ เหมือนทริปก่อนๆ
ต่ครั้งนี้พาพ่อแม่ไปเที่ยวครับ ก็เลยไม่อยากพาท่านไปทรมานอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 53 21:43:14

จากคุณ : Todikub
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 53 21:30:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com