Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบลอจัดๆ อยากไปสุดๆ จองตั๋ว Hokkaido ไปแล้วค๊าาา ช่วยด้วย  

นั่งเล่นพันทิปอยู่ดีๆ เหลือบไปเป็น กระทู้คุณ Be lonely เรื่อง Hokkaido
งานเข้าเลยค่ะ อยากไปญี่ปุ่นอยู่แล้วแต่เดือนหน้ามิถุนา ไม่อยากไปตอนล่าง เพราะจะรอไปช่วงใบไม้เปลี่ยนสี กำลังว่าจะไปกินหมูเกาหลีที่โชลอยู่แล้วเชียว เห็นรีวิว Hokkaidoสวยมากเลยค่ะ ช่วงมิถุนายน เดินทางได้ด้วย ไม่รอช้า วีซ่ายังไม่มีและไม่มีการวางแผนใดๆ เข้าเว็ป JAL เจอ domestic flight Birthday fare เข้าไปอีก คนล่ะ 12000 เยน ต่อเที่ยว กดจองไปแล้วค่ะ ว่าจะsurprise  สามีชะหน่อย เค้าชอบถ่ายรูป เห็นว่าทริปนี้น่าจะเหมาะกะพ่อตากล้องรูปหล่อ ศรีภรรยาพร้อมที่จะเป็นนางแบบ เอาล่ะค่ะ ไม่มีความรู้ใดๆ เลย นั่งอ่านมาตั้งแต่ สามทุม ตอนนี้ตี4 แล้ว เปิดกระทู้ถามล่ะกันค่ะ

แผนการที่คิดเอาไว้นะค่ะ รบกวนช่วยแก้ไขค่ะ June 15-20
Day 1 - Hong Kong > Narrita > Haneda > Sapporo  
วันนี้เดินทาง อาจจะได้ชม sapporo ตอนกลางคืน เข้าเช็ึคอิน เดินเล่นรอบเมือง ??

Day 2 - Sapporo - Biei-Furano- Toma - Asahikawa
นอนที่ Asahikawa  โรงแรมไหนดีค่ะ และ ควรจะเช่ารถขับ หรือ นั่งรถไฟดีค่ะ

Day 3 - Asahikawa zoo - sapporo  or Ontaru
อย่างนี้ ควรไปนอน ที่ sapporo หรือ ontaru ดีค่ะ

Day 4 ontaru > shiroi koibito park (chocolate park) > Pink moss in Kutchan?? > sapporo
shibah sakura นี้มีให้ดูที่ไหนบ้างค่ะ

Day 5 Sapporo > Tokyo
ยังไม่ได้ เพลนโตเกียวค่ะ กะว่ะ เที่ยวเล็กๆน้อยๆ หอมปากหอมคอ

Day 6 Tokyo > Hong Kong ค่ะ

อยากไป Cape Chiku, muroran ด้วยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะลงวันไหนดี
ถ้าจะกรุณานะค่ะ นอกจากแก้ แล้ว รบกวรขอเรื่องโรงแรมต่างๆ และ ที่กินด้วยจะเยี่ยมมากมายค่ะ

ทริปนี้ เน้น สามีไปถ่ายรูป ภรรยาตามไปกินของอร่อยๆ วันเกิดเค้าเอาใจเค้าหน่อยค่ะ
รบกวน กูรู ทั้งหลาย แนะนำหน่อยนะค่ะ

ปล. บ้านอยู่ฮ่องกงนะค่ะ เลยออกจากHK ค่ะ
❤CK

จากคุณ : Chaopor
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 53 03:05:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com