Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามการเดินทางไปสก๊อตแลนด์ค่ะ  

จะเดินทางไปสก็อตแลนด์ช่วงต้นเดือนสค.ค่ะ

ที่ดูไว้คือมีของ BA โดยไปต่อเครื่องที่ลอนดอน ราคาอยู่ 50K โดยประมาณค่ะ เป็นราคาตั๋วนร.ค่ะ

กับหาเจอในเว็บเป็นของ KLM ต่อเครื่องที่ Amsterdam ราคาประมาณ 48K ค่ะ

มีเรื่องขอรบกวนถาม 2 เรื่องค่ะ

1. ถ้าเรานั่งไปลงลอนดอน แล้วค่อยต่อสายการบินโลว์คอสในปท. หรือนั่งรถไฟหรือรถบัสต่อไปเองน่าจะถูกกว่ารึเปล่าคะ เพราะเห็นมีโปรโมชั่นไปลอนดอนราคาถูกเยอะมากเลย หลายสายการบินเลยค่ะ พอจะทราบกันมั๊ยคะว่าราคารถไฟ-รถบัสต่อไปสก็อตแลนด์ประมาณเท่าไหร่คะ

2. ถ้าจองเป็นตั๋วอายุ1ปีอะค่ะ แต่ว่าขากลับ กะจะไปหาเพื่อนที่สวิสหรือเยอรมันก่อนแล้วค่อยกลับจากทางนู้น อย่างงี้เราควรซื้อเป็นตั๋วเที่ยวเดียวแล้วไปซื้อตั๋วกลับเอง หรือซื้อตั๋วปีไป แล้วนั่งเครื่องแบบโลว์คอสกลับมาขึ้นเครื่องกลับที่ลอนดอนตามเดิม หรือซื้อตั๋วปี แล้วไปขอเปลี่ยนเส้นทางการบินขากลับ แบบไหนจะดีกว่าคะ

อีกอย่างคือ ช่วงเวลาขากลับก็ยังไม่แน่นอนด้วยค่ะ ไม่รู้ว่าจะเที่ยวก่อนกลับไทยประมาณกี่วันอะคะ
แบบนี้จะจัดการเรื่องตั๋วยังไงดีอะคะ

รบกวนขอข้อเสนอแนะกันหน่อยนะคะ
ถ้าจะแนะนำเอเจนซี่หรือสายการบิน หรือข้อมูลอื่นๆก็ยินดีมากเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : immer_cheeze
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 53 20:41:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com