Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอร์เอเชีย free room ยังต้องจ่าย service +tax อีกหรือครับ  

ความคิดเห็นที่ 4

อาจจะต้องเสียค่าบริการให้โรงแรมด้วยนะครับ(เป็นค่า service charge กับ VAT) เพราะดูเงื่อนไขในเว็บแล้วบอกว่าต้องไปจ่ายค่าบริการพวกนี้ให้โรงแรมต่างหากด้วย
แล้วถ้าเราจองโรงแรมปกติเนี่ย สมมติว่าห้องราคา 5,000 net บาท เค้าเรียกมัดจำไว้ 10% 500 บาท ตัดบัตรเครดิต แล้วพอถึงวันที่จองไว้และเราไปไม่ได้แต่ไม่ได้แจ้งยกเลิก นอกจากเค้าจะริบ 500 บาทที่เรามัดจำไว้แล้ว เค้าก็จะไปเรียกเก็บอีก 4,500 บาทจากบัตรเครดิตเราด้วยครับ

จากคุณ : nut_kung1991
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 53 13:08:17

------------------------------------
ได้อ่าน อันนี้นะครับ จริงหรือครับ เพราะเนื่องจากรายละเอียดที่อ่านตอนจองเขาเขียน included หมดแล้วนะครับ

อีกอย่าง ค่า room deposit ปกติแล้วต้องวันเข้า check in นะครับ เขาถึงจะเก็บเข้า deposit ไว้

ในกรณีนี้เงื่อนไขที่เขียนว่า ห้ามยกเลิก No Cancellation allowed คือถ้ายกเลิกแล้วหมายถึงจะไมได้เงินค่าห้อง ที่จ่ายไป 10 บาทคืนไม่ใช่หรือครับ

แต่ถ้าเราไม่ไป check in มันก็จะกลายเป็น No show ซึ่งทางโรงแรมไม่สามารถมาตัดเงินเราเพิ่มนะครับ เพราะ 10 บาทที่เราจ่ายไป ถือว่าเป็นค่าห้องแล้ว

ส่วนค่าบริการค่าภาษีในเวป ก็เขียนว่าได้รวมแล้วไม่ใช่หรือครับ

จากคุณ : บอม
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 53 22:36:07 A:183.89.116.205 X: TicketID:177331

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com