Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Krissanee หรือ เกรท สุวรรณภูมิดีคะ สำหรับนอนรอขึ้นเครื่อง แล้วอยุ่กทม.สามวัน ไปเที่ยวใกล้ๆไหนดี  

คุณหมอให้ลาไปพัก
บอกว่าให้ไปหาเพื่อน
เพื่อนเราอยุ่กทม.

เราจองรถไฟไป
ขากลับเพิ่งได้ตั๋วแอร์เอเชียเช้าตรุ่วันที่ 3 มิย.

มีคำถามจะรบกวนค่ะ (ไม่ได้ไปกทม.นานมากๆแล้ว)
ช่วยคนป่วยใจหน่อยเถิดหนาคะเพื่อนๆ

1. เราหาโรงแรมที่ agoda เห็นสองที่่น่าสนใจราคาไม่แพง คือเราพักคนเดียวอ่ะค่ะ จะแพงก็เกรงใจตัวเอง กะว่าคืนก่อนกลับจะนอนแถวๆสุวรรณภูมิ น่าจะดี เพราะกลับเช้ามาก เห็นชื่อ 2 โรงแรมนี้ Krissanee กับ เกรท สุวรรณภูมิ ราคาพอกัน คื 531 กับ 522 แต่ที่แรกใหม่กว่าค่ะ ดูแแล้วถูกใจอยากจ่ายตังค์ เงินเดือนเราน้อยค่ะ จะทำอะไรต้องให้คุ้ม ไหนๆไปพักฟื้น เราอยากอยุ่คนเดียว ไม่อยากไปพักบ้านเพื่อนแม่เหมือนเคย (ไกลด้วย บ้านนั้น) ไอ้ที่เราหาๆ ก็โรงแรมสวยๆราคาลดๆค่ะ  มีโบนัสคือ ไวไฟกับสระว่ายน้่ำ ได้นอนแช่น้ำ น่าจะมีความสุขดี

ใครว่าพักที่ไหนดีคะ หรือใครจะมีที่แนะนำดีกว่านี้ ถูกกว่า หรือแพงกว่านิด แต่ดีกว่าเยอะๆก็พิจารณาค่ะ

2. เอ แล้วถ้าบิน 6.45 น. มันต้องเช็คอินกันหกโมงใช่ไหมคะ เราจะนอนคุ้มไหมเนี่ย หรือว่า เรานอนวันที่ 1 แล้วนั่งรถโรงแรมมาแอร์พอร์ทตอนดึกๆ ไม่ก็ใกล้สว่าง (เราไม่ได้ป่วยแบบเป็นโรคร้ายแรงค่ะ ปกติก็แข็งแรงดี) แล้วนั่งรอจนเช็คอินตีห้าดีคะ? มันจะดีกว่าถ่างตาตื่นตีสี่ตีห้ามาเช็คอินไหม เราเอาโน็ตบุคไปด้วย ไปหาที่นั่งเขียนหนังสือจะดีไหมคะ

(ที่จริงก็จะกะกลับรถไฟ แต่เห็นตั๋วลดแล้วอดใจไม่ได้ค่ะ แหะๆ)

3. ส่วนก่อนวันบิน เรากะว่า 31 กับ 1 จะพักในเมืองค่ะ ดู imm fusion ไว้ ไมื่รุดีไหม แต่ที่จริงพักคนเดียว แอบเสียดายตังค์เหมือนกัน จะพัก hostel ก็เห็นแต่ราคาใกล้ 500 สุ้จ่ายค่าโรงแรมไม่ดีกว่าเหรอ (เมือ่ก่อนเราเรียนจุฬาค่ะ มากทม.ไม่เคยพักโรงแรม) เราพักที่ไหนก็ได้ค่ะ ให้สะอาดไว้ก่อน แต่ถ้าจ่ายตังค์ก็อยากได้คุ้มๆ ถ้าเพื่อนๆมีที่ไหนแนะนำ แบบว่า กทม.กำลังโปร ที่นี่ลดสะบั้นเลย มีแถมนั่นแถมนี่ก้บอกเราได้นะคะ เราหาแต่ในเวบน่ะค่ะ

จากคุณ : dararye
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 53 03:02:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com