Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^Bali Day5 สู่สิงคโปร์ พัก Hotel81-Singapore Flyer^^  

เช้าวันนี้ ตื่นแต่เช้า Check out แล้วมาสนามบินอย่างเดียวเลยครับ

ให้ทางโรงแรมโทรเรียก taxi ให้มารับ เป็นของบริษัท Bluebird taxi ซึ่งชื่อนี้ไม่ค่อยมีปัญหาครับ กดมิเตอร์ตลอด แต่ถ้าหากโทรให้มารับ ต้องการันตีจ่ายขั้นต่ำให้เขา 20,000 RP (หากมิเตอร์ไม่ถึง) แต่ถ้าไกลกว่ากว่าราคานี้ก็จ่ายตามจริงครับ

กดมิเตอร์มาถึงสนามบินสองหมื่นกว่าๆ ผมเลยทิปด้วยเงินที่เหลือแล้วกะว่าจะไม่แลกอีกร่วมหมื่นครับ

อย่าลืมเผื่อค่าภาษีสนามบินอีกคนละ 150,000 RP ด้วยนะครับ เพราะสนามบินในอินโดยังไม่รวมค่าภาษีสนามบินเอาไว้ในตั๋วเครื่องบิน เราต้องไปจ่าย (แล้วจะได้สติ๊กเกอร์) ตอนก่อนตรวจพาสปอร์ตขาออกครับ

ขาเข้า ที่ผมโดนค้นกระเป๋า ขาออกนี่ยังจะมีการตรวจอีกครับ คือ ให้เปิดกระเป๋าตรวจอีกแล้ว ก่อนที่จะถึงเคาเตอร์ check in ของสายการบิน ผมก็ต้องเปิดกระเป๋า ยัดกระเป๋าใหม่ตรงนั้นอีกที วุ่นวายมาก สงสัยจะกลัวคนวางระเบิดสนามบิน
(เข้มกับคนเข้าภายในอาคาร แต่ถ้ามองดูจากข้างนอก ผมว่า ขับเรือมาแล้วโยนระเบิดเข้ามานี่ง่ายกว่านะครับ เพราะไม่เห็นมีเรือยามตามชายฝั่งสนามบินคอยตรวจตราเรือประมง หรือเรือที่จะเข้าใกล้สนามบินเท่าไหร่เลย)

จากคุณ : prapasawat
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 53 09:34:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com