Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++จะไปพัทยา 3 วัน 2 คืน ควรจะจัดทริปยังไงดีคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ+++  

ไปพัทยากันประมาณ 7-8 คน ผู้หญิงล้วนค่ะ ไม่ได้ขับรถไปกะว่าจะนั่งรถตู้จากอนุสาวรีย์ฯไปค่ะ

อรเคยไปเที่ยวแบบ one day trip ไปหลายที่มากๆ..เริ่มจาก..
ไหว้กรมหลวงชุมพรฯ, ตลาดน้ำสี่ภาค, พุทธคยาจำลองวัดญาณสังวราราม, วิหารเซียน,
พระพุทธรูปแกะสลักลายเส้นเขาชีจรรย์, ไร่องุ่น SilverLake, และแวะเดินเล่นที่หาดทรายแก้ว

คราวนั้นมีรถ แต่ไม่ได้ขับเองอ่าค่ะ 5555 เลยยังงงๆว่าควรจะลำดับเส้นทางอะไรยังไงดี
แต่ก็คิดว่าคงไปได้ไม่หมดอยู่แล้ว เพราะถ้าไม่ได้ขับรถไปเอง คงต้องเสียเวลาเดินทางพอสมควร
เพื่อนๆก็ไม่มีใครรู้ที่เที่ยวมากเท่าไหร่ แต่ละคนดูเหมือนจะไปแบบไม่มีแผน
อรเลยกะว่าจะจัดโปรแกรมเที่ยวให้เพื่อนๆเอง ไม่งั้นไปกันตั้ง 3 วัน คงกร่อยแน่ๆ - -"

อยากรบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ ว่าควรจะไปเที่ยวที่ไหนและไปยังไงดี
พักอยู่ที่คอนโดเพื่อน Star Beach Condotel พระตำหนักซอย 4 ค่ะ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 53 10:25:46

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 53 10:25:34

จากคุณ : OnzSW102
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 53 10:25:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com