Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจแผนเที่ยวโตเกียวให้ด้วยค่ะ  

ครอบครัวเรา (พ่อ แม่ เด็ก 7 ขวบ เด็ก 4 ขวบ) จะไปเที่ยวโตเกียวกัน(ครั้งแรก) วันที่ 24-30  มิย. ก็ได้ข้อมูลต่างๆจากในนี้ และใน Google บ้างรบกวนเพื่อนๆช่วยตรวจแผนเที่ยวให้ด้วยค่ะ
(ทริปนี้จะเน้นไปกินและซื้อของค่ะ)

วันพุธที่  23 มิย.
เครื่องบินออก 23.00

วันพฤหัสที่ 24 มิย.
ถึง สนามบิน นาริตะ 7 โมงเช้า
นั่ง Limousine bus ไปลง รร. Conrad แล้วเดินไปที่พัก คือ รร. Villa Fontaine Shiodome
(ได้ตั๋ว Metro 2 วัน มาด้วยเพราะซื้อตั๋ว Limousine ไป-กลับ)
เดินไปเที่ยว Ginza

วันศุกร์ที่ 25 มิย.
ไปเที่ยว  Disneyland
อยู่จนถึงค่ำ เพื่อดูขบวนพาเหรด

วันเสาร์ที่  26 มิย.
ไป Roppongi
ตอนแรกรวม Ometosando - Aoyama ไว้ด้วย
แต่ความเห็นส่วนใหญ่บอกว่าให้ไปพร้อมกับ Shibuya - Harajuku ซึ่งเราจะไปวันรุ่งขึ้น

วันอาทิตย์ที่ 27 มิย.
อยากไปดู Cosplay วัยรุ่น
Ometosando - Shibuya - Harajuku - Shinjuku
หวั่นใจว่าจะเยอะไปหรือเปล่า กลัวจะเก็บไม่หมด

วันจันทร์ที่ 28  มิย.
ไป Ueno - Asakusa - Akihabara
ช็อป Ameyako

วันอังคาร 29 มิย.
ไป Odaiba
ตั๋ววัน 800 เยน ไม่ทราบว่าซื้อที่ Shimbashi  หรือไปซื้อที่ Odaiba คะ

วันพุธที่  30 มิย.
เก็บตกที่ที่อยากไปเพิ่มหรืออยากไปอีก
ตั้งใจไปถึงสนามบิน บ่าย 3 เพื่อ shopping ก่อนเครื่องออก 18.05

มีคำถามอยากปรึกษาดังนี้ค่ะ

1. ตั๋ว Limousine ของเด็ก ราคาเหมือนผู้ใหญ่ และมีพ่วง Metro หรือเปล่าคะ (เด็ก  4  ขวบ และ 7 ขวบ )

2. วันที่ไป Roppongi อยากเพิ่มที่อื่นด้วย รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

3. ลูกชายชอบ Masked Rider มากและตั้งใจไปซื้อของเล่น แต่เราไม่อยากได้แพงมากเพราะเค้ายังเด็ก รักษาของไม่ค่อยเป็น
ทราบว่าที่ Mandarake มีขายของมือสองสภาพดี ช่วยแนะนำที่ตั้งและมีร้านอื่นอีกมั้ยคะ

4. แหล่งร้านขายเครื่องสำอางค์เยอะๆแบบ Watson และมักมีลดราคา(อันนี้สำคัญ)ค่ะ

5. ร้านค้าเสื้อผ้า และ รองเท้าผู้ชาย (ไม่ใช่แบรนด์เนม) ที่น่าสนใจค่ะ

6. เวลาไปถึงโรงแรมแล้วยังไม่ถึงเวลา check-in เราสามารถฝากสัมภาระไว้กับเค้าได้มั้ยคะ เช่นเดียวกับขากลับ พอ  check-out แล้วเราฝากสัมภาระไว้ก่อนได้มั้ย เพราะต้องกลับมาขึ้น Limousine อยู่แล้ว

ขอบคุณทุกความเห็นและคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : Tribute
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 53 14:41:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com