Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย!!!! เรื่องจริงสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการไปเที่ยวน้ำตก พร้อมภาพประกอบ  

สวัสดีค่ะ เพื่อนชาวบูล มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

เนื่องจากพอดีได้รับฟอร์เวิดเมล์มาฉบับนึง เลยอดไม่ได้ที่จะมาเล่าให้ฟัง และเตือนผู้ที่จะไปเที่ยวกันนะคะ

ต้องขอขอบคุณมากเลยค่ะสำหรับ คุณ Macus และคุณ KK Tay ในคห.ที่ 43-44 สำหรับข้อมูลค่ะ เป็นประโยชน์มากๆ เลยค่ะสำหรับชาวบูลและทุกๆ คนที่แวะเข้ามาอ่าน ^^  

ค่ะสรุปคือ เป็นภาพจากฟิลิปปินส์ Bohol, Philippines

ชื่อ น้ำตก Mag-aso Falls

FW: ภาพสด-สัญญาณอันตราย เมื่อไปเที่ยวน้ำตก‏

ถ้ามีสัญญาณต่อไปนี้ ให้รีบขึันจากน้ำตก

1. ฟ้าฝนครึ้ม ลมเย็นพัดมาจากที่อื่น
2. ฝน ลงเม็ด
3. เสียงน้ำดังขึ้นกว่าเดิม จะดังมาแว่วๆใกลๆก่อน
4. น้ำตกมีน้ำ เพิ่ม อุณหภูมิน้ำเปลี่ยน
5. น้ำเป็นสี แดงโคลน
รีบพาเด็กๆขึ้นจากน้ำโดยด่วน   ทางที่ดีใปเที่ยวน้ำตกที่ ไม่ใช่น่าฝน ( แต่น้ำก็ไม่มีอีก )

ประสบการณ์ เฉียดตาย

จากการไปเที่ยวน้ำตกแห่งหนึ่ง

มีฝนตกลงมาและเพิ่งหยุด เมื่อเราไปถึง

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 53 21:56:53

จากคุณ : เจ้าหญิงนอกนิยาย
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 11:59:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com