Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีประสบการณ์มันส์ๆ กับการผ่าน ตม. เข้าเมืองกันบ้างครับ  

อยากทราบประสบการณ์ของเพื่อนๆนะครับว่า เมื่อเดินทางไปต่างประเทศทุกครั้งที่ผ่าน ตม. นั้นใครมีประสบการณ์มันส์ๆกันบ้างครับ
......สำหรับผมนั้นก็ต้องเป็นที่ออสเตรเลียครับ  ไปครั้งแรกเมื่อหลายปีก่อนก็โดนเลยครับ  ผมไปคนเดียวภาษาอังกฤษไม่กระดิกแต่อาศัยใจกล้าเอาครับ  คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องเขาเลยเชิญเข้าห้องส่วนตัวแถมยังค้นกระเป๋าอย่างละเอียดอีกด้วย  สุดท้ายก็รอดเข้าเมืองเขาจนได้
......ตั้งแต่นั้นมาผมไปออสเตรเลียทีไรก็ยังคงโดนเหมือนเดิมครับ จนทุกวันนี้ชินแล้ว  พอไปทีไรผมพูดก่อนเลยว่า  "ฉันรู้แล้วไม่ต้องบอกเดี่ยวฉันเดินไปที่ห้องเอง" จากที่ภาษาไม่กระดิกจนปัจจุบันเริ่มโต้ตอบได้แล้ว  เพราะคำถามที่เขาถามเหมือนเดิมทุกอย่างจนผมจำขึ้นใจ
....เพื่อนๆมีประสบการณ์ผ่าน ตม. เข้าเมือง เล่าให้ฟังบ้างครับ

จากคุณ : vnapt1
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 19:12:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com