Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยวสิงคโปร์ พักโรงแรมไหนดีครับ  

พอดีจะพาคุณแม่ไปเที่ยวสิงคโปร์ อยากให้ท่านไม่ต้องตรากตรําหรือเดินมากเกินไป ก็เลยคิดว่าจะพักโรงแรมที่สะดวกๆ ใกล้ย่านที่ดี แล้วก็สะอาด  แต่ยังเลือกไม่ถูก ระหว่างโรงแรมที่ดูๆไว้ดังนี้ครับ

1) Marina Mandarin  อันนี้อยู่ใจกลางเมือง ย่านดี แต่ไม่รู้ว่าจะเก่ามากหรือไม่ แต่ดูจากรูปก็หรูหราน่าพักดีครับ

2) Swissotel Merchant Court ทําเลดี ใกล้ MRT แต่ราคาสูงกว่างบนิดนึง ไม่ทราบว่าห้องเป็นยังไงบ้าง

3) Holiday Inn Atrium ดูจากรูปก็สวยงามดี อยู่ไกลๆออกมาหน่อย แต่คิดว่าน่าจะใหม่ที่สุดในกลุ่ม ราคาอยู่ในงบ

4) Furama RiverFront ทําเลดี วิวสวย แต่ไม่แน่ใจว่าจะเก่ามากหรือไม่

5) Traders Hotel Singapore มีโปรลดราคา แถมอาหารเช้า + wifi

6) Peninsula โรงแรมนี้เคยพักคราวก่อน ไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่อยู่ในย่านที่สะดวกดี ไม่แน่ใจว่าปัจจุบันจะปรับปรุงหรือยัง

รบกวนขอคําแนะนําด้วยนะครับ หรือมีโรงแรมอื่นที่ระดับราคาใกล้เคียงกัน ก็ช่วยแนะนําด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : Joszef
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 22:11:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com