Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ!! บินกลับจากสิงคโปร์ กระเป๋าและมือถือหายT..T  

รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ ฮื่อๆๆ
พึ่งกลับจากสิงคโปร์เวลา20:40 ที่ผ่านมา สนุกมาก 4 วันผ่านไปเร็วมากค่ะ

แต่!!เกิดเรื่องไม่คาดฝันขึ้นค่ะ เมื่อกระเป๋าเดินทางของเพื่อนที่ไปด้วย หายค่ะ!! รอกระเป๋าจากสายพาน จนหมดแล้ว กระเป๋าของเพื่อน ก็ไม่มาค่ะ T..T เพื่อนๆที่ไปด้วยทั้งหมดเครียดมากค่ะ (กลัวจะถูกผู้ไม่หวังดีหยิบขโมยไปก่อนหน้าเรา เพราะยืนรอกระเป๋าอยู่ท้ายๆสายพานค่ะ ไม่ได้มองตรงที่ปล่อยกระเป๋าเลย) หรือไม่ก็เกิดผิดพลาดเกี่ยวกับการขนถ่ายกระเป๋า แต่ก็ไม่น่าเป็นไปได้ ของที่ช้อปปิ้งมา น้ำหอม กระเป๋า ขนม T..T อยู่ในกระเป๋าหมดเลยค่ะ เป็นเป้ใบเก่าๆๆ ไม่น่าจะดึงดูดผู้ไม่ประสงค์ดีเลย ขอให้ผิดพลาดจากสายการบินละกัน

เบื้องต้นได้แจ้งทาง หางแดงที่สนามบินแล้วว่ากระเป๋าไม่มา ทางเจ้าหน้าที่ก็รับเรื่องและตรวจสอบเบื้องต้นแล้วไม่พบกระเป๋าติดอยู่ทีสายพานเลย แล้วก็ขอข้อมูลส่วนตัวและกระเป๋าไปค่ะ รอการติดต่อกลับ

เครียดเรื่องเพื่อนมาก พอกลับมาถึงบ้านพบว่าโทรศัพท์ที่ใส่ไว้ในกระเป๋าที่ของตัวเองหาย!!  หายพร้อมกับ ที่ชาร์ต และก็ สมอทอร์ก หายครบเซ็ตเลย ทั้งๆที่เก็บไว้คนละที่ แต่กระเป๋าตังค์+เงินพันกว่าบาทอยู่ครบ เคยอ่านกระทู้ของหายตอนโหลด แต่เราก็ยังเอามือถือใส่ไว้อีก (ไม่ได้เปิดIRเลยไม่พกติดตัว) แต่คงต้องทำใจเรื่องมือถือ เพราะออกจากสนามบินมาแล้วคงทำอะไรไม่ได้แล้วค่ะ

แต่อยากสอบถามเรื่อง กระเป๋าเดินทางของเพื่อนที่หายไป จะต้องดำเนินการแจ้งความไหมค่ะ หรือจะต้องติดต่อที่ไหนอีก ได้แจ้งอายัติบัตรเครดิตและ ATM แล้ว เพื่อนและเรากลุ้มใจมากค่ะ ทำอะไรไม่ถูก นอนไม่เลยหลับค่ะ ความสนุกที่ได้รับก่อนหน้านั้นหายไปในพริบตา T..T ตอนนี้เพื่อนได้แต่หวังว่าจะได้กระเป๋าคืนมาค่ะ

จากคุณ : Motive
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 53 02:26:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com