Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำผู้รู้หน่อยครับ โดน avis ชาร์ตค่ารถย้อนหลังมาจาก austria  

เนื่องจากไปเที่ยวยุโรปกับลูกๆที่ผ่านมา ได้เช่ารถจาก Avis ที่เยอรมันนี และไปคืนที่ เวียนนา ทุกอย่างก็ปกติดีแต่ตอนนี้เมื่อกลับมาบ้านมีบิลมาเรียกเก็บ มีค่าชาร์ทเพิ่ม 500 ยูโร

งงมากพร้อมรูปถ่ายที่มองไม่ชัดบอกว่าเรามีเฉี่ยวที่กันชนหลัง

เพราะตอนคืนก็เอาไปจอดในลานจอดรถ แล้วเอากุญแจไปคืนให้เจ้าหน้าที่ที่เคาร์เตอร์ โดยไม่มีเจ้าหน้าที่ตรวจรับแต่อย่างใด และผมกับภรรยาก็ยืนยันมาว่าเราได้เช็ค รอบรถก่อนคืนเรียบร้อยก็ไม่มีแผลแต่อย่างใด ( เพราะถ้าเฉี่ยวชนเราคงต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ที่เคาร์เตอร์ในแอร์พอร์ท เนื่องจากเราการทำประกันไว้อยู่แล้วเป็นเรื่องปกติของการเช่ารถ )  

เพราะในเมื่อคุณไม่ได้เช็ค แต่มาเช็คในตอนเช้าอีกหนึ่งวัน ( มีการลงวันที่ตรวจเช็คส่งมาให้ ) และในลานจอดรถนั้นก็มีรถเข้าออกตลอดเวลาในหลายยี่ห้อรถเช่ามากกว่า 5 เจ้า ผมก็เห็นเขาขับเข้าออกตลอด ซึ่งอาจจะเกิดการเฉี่ยวชน ได้ตลอดเวลา

ว่าจะโทรไปหา avis ที่โน้น และที่เมืองไทย ใครมีข้อคิดเห็นและคำแนะนำไหมครับ เสียดายตังค์จังกับเหตุการ์ณที่เราไม่ได้ทำ  ด้วยความเคราพครับ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 53 21:14:31

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 53 21:12:14

จากคุณ : Essueko
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 53 20:16:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com