Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากพาแม่เที่ยวภูเก็ต  

ตั้งใจพาท่านขึ้นเครื่องบินไปพักผ่อนสัก 3 วัน 2 คืนครับ เพราะท่านไม่เคยขึ้น
ทีแรกอยากพาไปสิงคโปร์ แต่ท่านนั่งนานไม่ได้ ตอนนี้สุขภาพเกี่ยวกับกระดูกไม่ดี
เลยตัดสินใจอยากพาไปภูเก็ตแทน เพราะไม่ไกลมาก อีกอย่างที่นั่นน่าจะมีของดีเยอะด้วย
..
ลองนั่งไล่ search อ่านกระทู้ต่างๆเกี่ยวกับภูเก็ตแล้วมันหลากหลายมากเหลือเกินซึ่งไม่ลงตัวสักทริป
จึงขอรบกวนช่วยแนะนำให้หน่อย ตามข้อจำกัดนี้ครับ

1. แม่ผมอายุ 71 ปี เดินมากไม่ได้ กระดูกเข่าเสื่อม นั่งนานก็ปวดหลัง อยากนั่งเครื่องบินไปเลยจะได้ร่นระยะเวลา
ช่วงไปขึ้นเครื่องจะมีรถเข็นให้นั่งไปที่gate ไหมครับทั้งดอนเมือง-สุวรรณภูมิ
/ นกแอร์ หรือ แอร์ เอเชียดีกว่า ( ราคา การบริการ )

2. ถึงภูเก็ตแล้ว ที่คงต้องพาไปแน่ๆ คือ ไปทานอาหารทะเล / อาหารท้องถิ่นที่ขึ้นชื่อตามร้านที่แนะนำกัน / พาไปดูโชว์ภูเก็ตแฟนตาซี ...
ไม่เน้นนั่งเรือไปดำน้ำ ดูปะการัง ร่างกายท่านคงไม่ไหว ...
มีที่ไหนน่าไปอีกสำหรับไม่ต้องเดินเยอะๆ

3. คิดเช่ารถขับจะเป็นส่วนตัวกว่าจ้างรถตู้พาไป แต่ไม่แน่ใจว่าในภูเก็ตไปไหนมาไหนยากไหมครับ

4. ที่พักอยากได้ที่สบายหน่อยแต่ไม่ต้องหรูเพราะไม่ค่อยมีตังค์มากครับ อยากได้แบบนอนสบาย ไม่เสียงดัง
กลางคืนพาออกมาเดินเล่น-ซื้อของใกล้ๆได้

5. คิดว่าน่าไปไปช่วงปลายๆปี อากาศดีไหมครับ - คนเยอะมากไหม

6. ประมาณที่นึกออกนี้ น่าจะใช้เงินสักเท่าไหร่พอครับ หรือว่ามีโปรโมชั่นอะไรที่ช่วยลดทอนค่าใช้จ่ายให้สบายงบบ้าง

รบกวนช่วยแนะนำด้วย ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

จากคุณ : เอิงเงิงเงยฉะเอิ๋งเง่ย
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 53 20:57:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com