Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#### รบกวน สอบถามที่พัก ที่เชียงคาน แบบนั่ง ชิวๆ เห็นวิวแม่น้ำโขง หน่อยครับ ####  

ตั้งใจจะไปพักที่เชียงคานช่วงเทศกาลผีตาโขนนะครับ

ทีนี้อยากได้ที่พัก สงบๆ ปล่อยอารมณ์ ชิิวๆ เห็นวิวแม่น้ำโขง จา่กที่พัก

ใครพอจะแนะนำให้สักหน่อยได้ไหมครับ

เท่าที่หาดู มี สองสามที่

แซม เกรสเฮ้าท์  อันนี้ เท่าที่ดู เห็น  วิวเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่า จะดีไหม ยังไม่ได้ถามเลยว่าว่างอ่ะปล่าว

เชียงคาน ฮิลล์ รีสอร์ท  อันนี้ไปดูในเวป แล้ว ติดแก่งคุดคู้เลย สภาพเก่าๆ ไม่รู้ของจริงจะวิวสวยไหม

เชียงคานริเวอร์วิว   อันนี้เห็นรูปผ่านๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าติดแม่น้ำโขงขนาดไหน แต่วิวจากบนบ้านสวยดี

สุเนต์ตา โฮสเทล  ดูแล้ว ชื่อเท่ดี แต่ราคาไม่เท่ ตามชื่อเลย  ช่วงเทศกาลเต็มครับ แต่มันดูแปลกๆไงไม่รู้

เฮือนหลวงพระบาง   เป็นร้านอาหารด้วย แต่ก็ติดน้ำโขงเหมือนกัน  มีของเก่าๆให้ดูในบ้านด้วย

อยากได้ความเห็นและคำแนะนำ จากท่านที่เคยไปมาแล้วครับ
ว่ามี ที่พักที่เงียบๆ วิวดีๆ  ตรงไหนแนะนำบ้างครับ

ขอบพระคุณครับ

จากคุณ : dodoman
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 53 16:41:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com