Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นางยวนไดว์รีสอร์ท บรรยากาศ สถานที่ และบริการดี(พนักงานบนเกาะ) แต่....  

ด้านบวก
เป็นสถานที่ท่องเที่ยวภายในประเทศที่ควรจะไปท่องเที่ยวพักผ่อนสักครั้งในชีวิตโดยเฉพาะท่านที่ชอบเที่ยวทะเล สวยมากครับ

ค้านลบ
เนื่องจากเมื่อวันที่ 28- 30 เม.ย. ผมต้องไปพักที่นี่เพราะต้องไปรับรองแขกผู้ใหญ่ที่ไปพักที่นี่ และผมจำเป็นต้องขอใบเสร็จเพื่อเบิกค่าใช้จ่ายกับหน่วยงานต้นสังกัดที่ทำงานอยู่ แต่เจ้าหน้าที่ที่เกาะแจ้งว่าต้องขอจากทางสำนักงานใหญ่ของลมพระยาที่ถนนข้าวสาร กลับมาก็ให้น้องที่ไปด้วยกันได้ติดต่อขอไป ตั้งนานก็ยังไม่ได้ซักที วันนี้ผมเลยกระจ่างแจ้งว่าทำไมน้องเค้าหน้าตาเหมือนจะร้องให้ทุกครั้งที่ถามถึงใบเสร็จนี้ วันนี้ผมเลยโทรไปถามเองว่าทำไมยังไม่ได้ซักที่  ผมก็สอบถามไปว่าทำไมมันถึงยังไม่ได้ เค้าก็บอกว่าใบเสร็จจะต้องออกทุกๆต้นเดือน ผมก็บอกไปว่าผมไปพัก 28-30 เม.ย. แต่นีมัน 1 มิ.ย. แล้ว มันเดือนนึงแล้วนะ เค้าก็บอกว่าเค้าส่งมาแล้วให้รอหน่อย ผมก็ถามว่าคูณจ่าหน้าซองเอกสารมาถึงใคร เค้าบอกว่าจำไม่ได้ ผมก็บอกว่าถ้าเกิดความผิดพลาดในการส่งผมจะไปหาเจอได้ยังไงที่ทำงานผมมีตั้งหลายสิบชั้น ซึ่งเจ้าหน้าที่ๆรับเรื่องคือคุณสุภาพร พูดจาได้แย่มากๆเลย(ผมไม่อยากใช้คำว่าเลวมากซึ่งความจริงน่าจะเหมาะสมกว่า) พูดขึ้นเสียงตลอดเวลาตั้งแต่เริ่มต้นคุยกัน ยิ่งกว่าแม่ค้าในตลาดสดเวลาด่ากันซะอีก ผมไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเป็นพนักงานของที่นี่ ซึ่งทำธุรกิจเกี่ยวกับการท่องเที่ยวที่น่าจะบริการลูกค้าได้ดี คิดไปคิดมาเป็นเพราะผมไม่ใช่ฝรั่งมั้ง เลยได้รับการบริการแบบนี้  

ข้อเสนอแนะส่วนตัว
สำหรับผมต้องยอมรับตรงๆว่าประทับใจในความสวยงาม และการบริการของพนักงานที่บนเกาะมากถ้าไม่เจอเรื่องใบเสร็จค่าที่พัก
สำหรับท่านที่จะไปพักผ่อนส่วนตัวและไม่ต้องขอใบเสร็จเพื่อมาเบิกค่าใช้จ่ายน่าไปครับ แต่ถ้าต้องมาข้องเกี่ยวกับเอกสารพวกนี้ควรคุยให้ชัด เช่นออกไบเสร็จให้แล้วส่งมาที่ office ที่เกาะเลยได้มั้ย  ถ้าต้องให้สำนักงานที่ กทม.ส่งมาเท่านั้นเหมือนของผมต้องคุยให้ชัดเจนว่าจะส่งมาเมื่อใหร่ ติดต่อใคร ส่งมาแล้วให้โทรแจ้งด้วย ที่สำคัญไม่ควรจะมีคำว่าจำไม่ได้ และกริยามารยาทในการพูดจาแบบที่ผมเจอ

จากคุณ : KSuttipong
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 15:31:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com