Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจการบ้านท่องเที่ยวสวนผึ้ง-กาญจนบุรีจะไป 12-13 มิ.ย.นี้จ้า  

จะเดินทางไปเที่ยวสวนผึ้ง ราชบุรี ค่ะ วางแผนไว้สองคืน วันแรกวางแผนไว้อย่างนี้ค่ะ วันแรก

เวลา  7.30 น. ออกเดินทางออกจากกรุงเทพ โดยใช้เส้นทาง พุทธมณฑล-นครชัยศรี-นครปฐม-ราชบุรี แยกเข้าอำเภอจอมบึง มุ่งสู่ อำเภอสวนผึ้ง

เวลา 9.00 น.  ถึงสถานที่ท่องเที่ยวที่แรกที่เลือกไว้ นั่นก็คือ ธารน้ำร้อนบ่อธาร

เวลา10.00 น. เดินทางถึงน้ำตกเก้าชั้น ตั้งอยู่ที่บ้านผาปก ห่างจาก อ.สวนผึ้ง 18 กม. ระหว่างทางแวะเข้าไปเที่ยวชมดอกกล้วยไม้ที่สวนลันดา ออร์คิด

เวลา 14.30 น. เช็คอินที่ The scenery resort หรือที่พักอื่นใกล้เคียงกัน

เวลา 18.00 น.ออกมาทานข้าวเย็นกัน ร้านแถวที่พักหรืออาจทานในที่พัก
-------------------
ปัญหาคือวันที่สองค่ะว่าจะไปพักที่ไหนดีคืออยากไปจังหวัดกาญจนบุรีเป็นไปได้ไหมว่าจะไปนอนแถวเขื่อนศรีนครินทร์ ไกลมากไหมคะจากอ.สวนผึ้ง หรือมีที่ไหนแนะนำบ้างคะ จะได้ตามรอยไป รวมถึงที่เที่ยวด้วยค่ะ ระหว่างทางสวนผึ้งไปกาญฯ ขอบคุณมากค่ะ คิดว่าจะไป 12-13 มิ.ย.นี้ค่ะ

ปล.วันแรกท่านใดมีที่แนะนำก็แนะนำได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : loveTRAVEL1977
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 18:03:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com