Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเช็คตารางฮ่องกง-มาเก๊า 3วัน2คืนให้ทีค่ะ  

พอดีจะไปฮ่องกง-มาเก๊า 3วัน2คืน บินแอร์เอเชีย ไป-กลับมาเก๊าเลยค่ะ
เน้นช้อปปิ้ง เที่ยวนิดหน่อย จะพาน้องสาวไปเที่ยวค่ะ
บินเดือนกรกฎาคมช่วงมรสุมแต่เซลล์ ยังไงขอคำแนะนำด้วยค่ะ
วันแรก

14.00      นั่ง shuttle bus ฟรี ของเวเนเชี่ยน ไป เวเนเชี่ยน  ฝากกระเป๋าใกล้ๆลูกกลมๆ
    ฝากกระเป๋า Main Lobby (มีบ่อน้ำพุ และมีรูปปั้นสิงโตแบกโลก เป็นวงๆ อยู่) บอกไปรับคืนที่west
14.30    เดินถ่ายรูปในเวเนเชี่ยน

15.30  ก็นั่งรถฟรีจากเวเนเชี่ยนไปที่ ท่าเรือ มาเก๊า ค่ะ จากท่าเรือเรานั่งรถฟรีของโรงแรมmetropole สีชมพู
ไปที่ รร เค้าค่ะซึ่งอยู่ไม่ไกลจาก senedo square
16.00 check-in ole London

16.30  เเวะทานข้าวหน้าเป็ดร้านดังของที่นั้นและแวะไป ทาร์ตไข่ร้านดังเดินไป senedo และก็เดินต่อเข้าไป st paul ruin ระหว่างทางไป st.paul ก็มีสถานที่ท่องเที่ยวหลายอย่างเหมือนกันที่เห็นตามหนังสือท่องเที่ยวค่ะ ถ้าเจอก็ถ่ายค่ะ เดินต่อไปเรื่อยๆ ก่อนถึง st. paul จะมีร้านหมูแผ่นมากมายเรียงรายอยู่
17.00 ถึง st.paul ก็ถ่ายรูปๆ เดินๆชมวิวก็ เลยเดินกลับมาที่senedo

18.00      ไป เซนาโด้ กินข้าว ร้านบะหมี่ Wong chi kei ใกล้ๆ watson
เมนูเด็ด Egg noodles with dried    shrimp on top (ฮะจี๋โล้หมิ่น) Pork chop sandwich (จู้ผาเป้า) Won ton (หวั่นทั้น)      
สำหรับร้านนี้ ให้เดินเข้ามาทางด้านหน้า Senado Square อยู่ประมาณตึกที่ 3 ทางซ้ายมือ   ร้านอยู่ตรงข้ามกับ Mc Donald        

หรือ  Restaurant de Plato ที่ senado square ( เดินเข้าซอยที่ปากซอยเป็นร้าน McDonald) อร่อยจริง

19.00 โคโลอาน-ถ่ายรูป ดูวิว Fisherman's Wharf-ดูวิว (ซึ่งกว่าจะไปถึงก็เย็นๆ แล้วแหละ รอจนดึก)
21.00 กลับที่พัก

คำถาม
1. ตอนกลางคืนมีที่เที่ยวที่ไหนน่าสนใจบ้างคะแล้วไม่อันตรายมากค่ะ
ขอบคุณค่ะ
2. อยากไปวัดอาม่าด้วยแต่ไม่รู้ว่าจะแทรกตรงไหนดี

จากคุณ : 16Mb +simania
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 21:12:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com