Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลายคำถามที่มึนงงเกี่ยวกับปุตราจายา (Putrajaya) ครับ  

เท่าที่ผมลองแพลนไว้คร่าวๆ คือผมนั่งแอร์เอเชียไปลง LCCT เวลา 10.15 แล้วกะว่าจะหาทางไป KLIA เพื่อนั่ง KLIA Transit ไปเที่ยวปุตราจายาก่อนที่จะเข้า KL ครับ

แต่ตอนนี้ข้อมูลเกี่ยวกับปุตราจายาก็มีอยู่น้อยนิดเหลือเกินครับ เลยอยากถามสารพันคำถามเกี่ยวกับปุตราจายาหน่อยนะครับ

1. ถ้าผมจะเดินทางจาก LCCT ไป KLIA เพื่อไปต่อ KLIA Transit สามารถเดินทางอย่างไรได้บ้างครับ เคยอ่านกระทู้คุ้นๆ ว่ามีรถเขียววิ่งจาก LCCT ไป KLIA แต่จำรายละเอียดไม่ค่อยได้ครับ หากระทู้เก่าๆ ก็หาไม่เจอแล้ว อยากทราบว่ารถเขียวที่ว่าขึ้นได้จากตรงไหนครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วใช้เวลาเดินทางนานแค่ไหนครับ กว่าจะไปถึง KLIA

2. การเดินทางเที่ยวในปุตราจายา เห็นว่ามีรถเมล์เที่ยวในเมือง แต่ก็ไม่สะดวกเท่าไหร่ใช่ไหมครับ ดูเหมือนว่าจะต้องรอรถนาน ฉะนั้นถ้าจะจ้าง Taxi เที่ยวในนั้นควรจะใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับถึงจะวนเที่ยวได้ครบ ให้ได้มีเวลาถ่ายรูปสถานที่สำคัญๆ ด้วยครับ

3. ค่า Taxi ที่เคยอ่านเจอรู้สึกว่าจะ 38 MYR/ ชั่วโมง ไม่ทราบว่าราคานี้เป็นราคามาตรฐานเลยใช่ไหมครับ มีทางไหนที่จะหาได้ถูกกว่านี้ไหมครับ แล้ว Taxi คันนึงนี่นั่งได้สูงสุดกี่คนอ่ะครับ

4. นอกจากมัสยิดสีชมพู สะพานสวยๆ (จำชื่อไม่ได้ -*-) ที่ทำการนายกฯ มีที่ไหนน่าสนใจในปุตราจายาที่ไม่ควรพลาดอีกไหมครับ

แอบนอกเรื่องนิดนึงนะครับ...

ถ้าผมถึง LCCT ตอน 10.15 แล้วนั่งรถเขียวไป KLIA แล้วนั่ง KLIA Transit ไปเที่ยวปุตราจายาตามแผนข้างบนแล้ว คิดว่าผมจะยังพอดีเวลาไปเที่ยวถ้ำบาตู (Batu cave) ได้ภายในวันนั้นมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Todikub
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 21:25:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com