Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง..ผิดไปแล้วดันคิดจะไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงโอบง..แง..แง..แง  

ดูปฏิทินคนใกล้ตัวหยุดช่วง 8-15 สิงหาคม รีบกดดูราคาตั๋วเครื่องบินไปญี่ปุ่น
16000 รวมทุกอย่าง ราคาโอมาก หน้ามืดจองไป 4 ที่ เพิ่งมารู้ว่าดันเป็นวันหยุดยาวของญี่ปุ่น โปรแกรมที่จะไปคือฮอกไกโด ตอนนี้กำลังลุ้นสายการบินโลว์คอสของญี่ปุ่น ว่าจะได้นั่งหรือเปล่าเพราะเค้าขายล่วงหน้า 60 วัน
(ตั๋ว ANA Jal ไม่ต้องพูดถึงราคาแพงมากๆ เลยค่ะ ไม่สามารถใช้สิทธิ์ซื้อราคาพิเศษได้เพราะเป็นวันหยุดยาว)   กำลังคิดว่าจะพลาดก็คงต้องนั่งรถไฟไป แต่ก็กลัวอีกว่ารถไฟเจอาร์ ที่จะไป Aomori เพื่อจะต่อไปฮอกไกโด ต้องเป็น reseve seat  เท่านั้น

เลยอยากจะถามเพื่อนๆ ที่เคยเดินทางช่วงวันหยุดยาวว่าเราจะมีโอกาสได้ที่นั่งหรือเปล่าคะ เพราะคนต่างชาติที่ซื้อตั๋ว JR Pass ต้องไปลงทะเบียนก่อนเดินที่ญี่ปุ่น ไม่สามารถทำล่วงหน้าได้ ซึ่งก็หมายความว่าต้องถึงญี่ปุ่นก่อนค่อยจอง มันก็เท่ากับไม่ได้จองเลยอะค่ะ ท่านใดที่มีประสบการณ์ช่วยแนะด้วยค่ะ   คราวก่อนเคยในชินคันเซ็นจากโตเกียวมาโอซาก้า ก็ชิวๆ ค่ะ ที่นั่งเต็ม แต่คราวนี้ค่อนข้างนาน.. ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบค่ะ  ขอร้องไห้อีกครั้งนะคะ  แง แง แง

จากคุณ : foyfon
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 53 10:56:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com