Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่า Airport link !!!  

ใครคิดจะเดินทางไปขึ้น AIRPORT LINK ที่สถานีพญาไท  โปรดไปถึงก่อน 9 โมงนะครับ วันนี้ผมไปขึ้นมาครั้งที่ 2 ตอน 9.27น.  เฉียดฉิวมาก  พอไปถึงเจอคนเดินสวนมาตรึม คาดว่าคงกลับมาจากสุวรรณภูมิ พอเดินเลี้ยวขวาไปถึง เริ่มใจเสียละครับ บันไดเลื่อนไม่วิ่ง  มียาม 2 คนกั้นทางเข้าไว้ พร้อมกระดาษขาวๆ ใบนึงติดตรงตารางเดินรถว่า "ขบวนรถคันสุดท้ายออกจากสถานีเวลา 09.33น." แต่ตอนผมไปถึง 09.27 ตอนนั้นมีปชช.ที่ไปทดลองใช้ ยืนอยู่ประมาณ 10 กว่าคน ฝรั่งที่มาลองด้วยก็งงๆๆ เลยถ่ายวิดีโอเก็บไว้  แล้วยามก็เลย ว. ไปคุยกับบนสถานีว่าจะทันไหม  สุดท้ายก็ปล่อยให้ ปชช.10กว่าคน รวมถึงผมด้วย  ขึ้นไปบนรถได้อย่างเฉียดฉิว  เฮ้อ ไม่รู้จะขอบคุณ หรือ จะด่าดี ป้ายติดไว้ขบวนสุดท้ายหมด 10.00 แต่พี่แกหมดตั้งแต่ 09.33น.   ใครจะไปก็ไปแต่เช้าหน่อยนะครับ เดี๋ยวอดนั่ง  

แล้วพอถึงสถานีสุวรรณภูมิปุ๊ป  ออกจากสถานี เดินขึ้นเนินเลี้ยวซ้าย ไปกดลิฟต์ ปรากฏว่าปุ่มลิฟต์มันจะหลุดแหล่ไม่หลุดแหล่ ผมเลยแง้มๆดู ปรากฏว่าแผงปุ่มลิฟต์ที่ไว้กดเรียกลิฟต์ขึ้นไป  หลุดมาซะงั้นอ่ะ  เวรกรรมจริงๆ  ดีนะไ่ม่มีใครเห็น ป่านนี้ซ่อมยังก็ไม่รู้ :P

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 53 18:07:22

จากคุณ : คนลาดพร้าว71
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 53 18:05:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com