Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูทริปเที่ยวญี่ปุ่นเน้นฮอกไกโดให้หน่อยครับ มีคำถาม ถามเยอะเลยครับ ครั้งแรกที่ไปครับ  

ได้รับความไว้วางใจจากญาติๆให้จัดนำเที่ยว มีกันผู้ใหญ่ 4 คนครับ
โปรแกรม
เสาร์ 24 กค ถึงนาริตะ 15.00 โดย united airline ต่อเครื่องไปฮอกไกโด โดย ANA เที่ยวบิน เวลา 21:00 ถึง 22:30 น.สนามบิน Chitose พักที่ซับโปโร ? เริ่มเช่ารถยนต์
ไม่เคยต่อเครื่องกลัวไม่ทัน เลยจองเที่ยวบินสุดท้าย หรือว่าควรเลื่อนเวลาขึ้นมาเร็วกว่านี้ไหมครับ
รถยนต์ที่ญี่ปุ่น นี่ใช้ใบขับขี่สากลแล้วเช่าขับได้เลยใช่ไหมครับ มีรับรถได้จากสนามบินเลยไหมครับ และดึกขนาดนั้นยังมีเจ้าหน้าที่มาส่งรถเราไหมครับ เริ่มนับตั้งแต่วันเช่าเป็นวันแรก ไปครบอีกวันเวลาเดิม 24 ชั่วโมงไหมครับ เพราะถ้าไม่ใช่จะได้เริ่มเช่าขับวันถัดไป และถ้าเช่าได้จะได้ไปพักทางไปฟุระโนะเลย มีที่พักแนะนำใกล้ๆสนามบิน ค่อนไปทางฟุระโนะไหมครับ ยังไม่ได้หาเลยครับ

อาทิตย์ 25 กค ขับรถยนต์ไปเที่ยว ฟุระโนะ บิเอะ พักอะซะฮิคะวะ

จันทร์ 26 กค ขับเที่ยวอะซะฮิคะวะ พิพิธภัณฑ์เกล็ดหิมะ (Crystal Museum) /  Kamikawa Ice Pavilion / Sake Otokoyama / สวนเชอร์รี่นิกกิ (Nikki Cherry) บ่าย ขับไปโอตารุ เที่ยว โรงงานผลิตแก้ว / พิพิธภัณฑ์กล่องดนตรี / ชมคลองโอตารุยามเย็น ขับกลับไปพักซับโปโร คืนรถยนต์
โปรแกรมเยอะไปไหมครับ จะทันไหมครับ อันไหนควรแบ่งไปใส่วันที่ 25 บ้างไหมครับ ถ้าไม่ทันกะว่าจะตัดโรงงานสาเก กับสวนเชอรี่ออกครับ แต่crystal museum กับ kamikawa ice pavilion ไม่เห็นมีเพื่อนพูดถึงเลย มันสวยคุ้มค่าน่าไปดูไหมครับ และเวลาคืนรถจำเป็นต้องคืนที่สนามบินไหมครับ ถ้าไม่จำเป็นอยากไปนอนแถวทะเลสาบโทยะ เพราะเหมือนจะมีการจุดดอกไม้ไฟตอนกลางคืน

อังคาร 27 กค เริ่มใช้ JR rail pass 7 days วันแรก เที่ยวซับโปโร ชมเมือง ดูโรงงานชอกโกแลต เย็นไปฮาโกดาเตะ ขึ้นจุดชมวิว นอน ฮาโกดาเตะ
หรือจะใช้ JR pass จองตู้นอนตีกลับมาโตเกียวดีครับ

พุธ 28 กค นั่งรถไฟชินคันเซนตีกลับมาโตเกียว เที่ยวโตเกียว ดูโตเกียวทาวเวอร์ หรือไปโอไดบะ ดู Rainbow bridge นอนโตเีกียว

พฤหัส 29 กค เีที่ยวโตเกียวดิสนีย์ซี นอนโตเกียว

ศุกร์ 30 กค เที่ยวคามาคูระเกือบทั้งวัน ไปพัก Kawaguchiko
หรือควรไปพักที่ไหนที่เหมาะเพื่อเตรียมขึ้นฟูจิวันรุ่งขึ้นบ้างครับ

เสาร์31 กค ขึ้นภูเขาไฟฟูจิ เย็นนั่งรถไฟตีกลับมานอนโตเกียว

อาทิตย์ 1 สค เที่ยวโตเกียว Edo Tokyo Museum / วัดต่างๆ / ชอปปิ้งฮาราจูกุ ชินจูกุ

จันทร์ 2 สค เที่ยวพระราชวังอิมพีเรียล บ่ายนั่งรถไฟไปนาริตะกลับเวลา 18:35 น. ถึงสุวรรณภูมิ เวลา 23.10 น. โดย united airline
ตอนเช้าไปเที่ยววังยังทันใช่ไหมครับ

รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านวานตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

จากคุณ : entman
เขียนเมื่อ : วันสิ่งแวดล้อมโลก 53 00:39:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com