Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Japan ไปแล้วไปอีก  

สวัสดีครับ ชาว BP

เชื่อว่าหลายคนอยากไปญี่ปุ่น หลายคนไปกับทัวร์ หลายคนจัดแผนเดินทางเอง สำหรับผมนี่เป็นครั้งที่ 3 ที่ได้ไปญี่ปุ่น แต่เป็นครั้งแรกที่ไปแบบ Backpack กับเพื่อนรวม 6 คน ในช่วงมีนาคมที่ผ่านมา (เก็บรูปภาพดองไว้นานมาก 555) แต่กลับมาแล้วก็มีงานยุ่งๆ ก็เลยจัดรูปไม่เสร็จเสียที คิดว่าถ้าไม่ลง ก็คงไม่ได้ลงเสียที

เอาเป็นว่าขอแบ่งปันรูปภาพจากทริป 14 วัน โดยเอามาลงครึ่งนึงก่อน คือ ฮิโรชิม่า คุราชิกิ และเกียวโต ไม่เน้นบรรยายนะครับ เป็นกำลังใจให้หลายคนที่อยากไปญีปุ่น ขออวยพรให้ได้เที่ยวตามฝันนะครับ

เริ่มต้นการเดินทางหลังจากถึงสนามบินคันไซ ด้วยการแลกบัตร JR PASS เพือใช้ในการเดินทางกันตลอด 14 วันครับ

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 53 16:31:57

จากคุณ : Powercat
เขียนเมื่อ : วันสิ่งแวดล้อมโลก 53 15:13:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com