Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว เดอะบีช บูทีคเฮาส์ ภูเก็ต กับการเดินทางแบบ Mega Saving (Review The Beach Boutique House, Phuket)  

ช่วงปลายเดือน พ.ค. ที่ผ่านมา ผมได้อานิสงคฺ์ จากโปรโมชั่นของแอร์เอเชีย (จองปีที่แล้วโน้น) เลยได้มีโอกาสเดินทางไปภูเก็ต โดยโจทย์ของการเดินทางครั้งนี้ คือ "Mega Saving" จะเที่ยวอย่างไรให้ประหยัดเงินมากสุด

ปัญหาแรกคือ พักที่ไหนดี ปัญหาที่สอง คือ เดินทางจากสนามบินไปอย่างไร

สำหรับปัญหาข้อแรกคือ พักที่ไหน ผมว่าหลายๆ คนคงมีปัญหาเดียวกันว่าจะพักที่ไหนดี ก็ต้องอาศัย รีวิว จากพี่ๆ น้องๆ มาเป็นส่วนสำคัญในการเลือก สุดท้ายแล้วผมก็ได้คำตอบคือโรงแรม  เดอะบีช บูทีคเฮาส์ ภูเก็ต เพราะเหตุผล สวย และ ถูก 555

ผมก็จองห้อง Superior จากเวปจองโรงแรมชื่อดังแห้งหนึ่ง ปรากฎว่า ด้วยเหตุผลกลใดไม่ทราบ เมื่อผม check in ชื่อของผม ไม่มีอยู่ใน list ที่เข้าพัก แต่พี่่เจ้าหน้าที่ใจดีก็ หาห้องให้ โดยอัพเกรดห้องให้จาก Superior เป็น Deluxe Pool View !! ไหนๆ ได้อัพเกรดแล้ว ผมเลยจะขอรีวิว ให้พี่น้องๆ ดู เผื่อจะได้เป็นข้อมูลตัดสินใจกันนะครับ

จากคุณ : nukvdo28
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 53 05:58:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com