Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review "แบกกระเป๋าย่ำอิตาลี เมืองในฝัน" ... ตอนที่ 3{แตกประเด็นจาก E9330690}  

มาต่อกันที่เมือง Venice กันนะคะ .... ^^

VENICE (VENEZIA)

วันรุ่งขึ้นเราก็ตื่นชิลๆ กินข้าวชิลๆ นั่งดูทีวี รอเวลาไปสถานีรถไฟ เพราะว่าเราซื้อตั๋วยูโรสตาร์ไว้รอบ 10.20 ค่ะ คราวนี้ไม่มีเอ๋อแล้ว ดูที่บอร์ดรอสถานี Venezia S.L. ขึ้นจอปุ๊ปก็รีบลากกระเป๋าไปที่ชานชาลาทันที

ใช้เวลาประมาณสองชั่วโมงกว่าไปถึงเวนิซค่ะ รถยูโรสตาร์เที่ยวนี้ดีนะคะ มีจอทีวีบอกด้วยว่าจะจอดที่สถานีไหนบ้าง ซึ่งรู้สึกจะจอดประมาณ 6 สถานีแล้วก็บอกอุณหภูมิด้วยค่ะ ตอนที่ออกจากฟลอเรนซ์ เขาบอกว่า 14 องศา พอไปถึงเวนิซก็กลายเป็นประมาณ 18 องศาค่ะ

จริงๆ บรรยากาศภสยในก็คล้ายๆกับที่นั่งมาจากโรม แต่ว่าเหมือนขบวนนี้น่าจะใหม่กว่าค่ะ

จากคุณ : Jazzy_Jae
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 53 20:57:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com