Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Thai passport กับวีซ่าเข้ารัสเซีย และอีกมากมาย เซียนรัสเซียช่วยด้วย  

ผมอยากจะทราบว่า ตอนนี้ Thai passport สามารถเข้ารัสเซียได้โดยที่ไม่ต้องขอวีซ่า ใช่ไหมครับ? หรือว่าเขายกเลิกกฏนี้แล้ว ผมส่งอีเมลไปถามสถานฑูตก็ไม่ได้รับคำตอบอะไรกลับมา โทรไปถามสายก็ไม่ว่างอีก เลยไม่รู้ว่าจะไปอัพเดทข้อมูลได้ที่ไหน

ผมจะไปเที่ยวรัสเซียอีกสองอาทิตย์์เป็นเวลา 10 วัน ตอนนี้จองตั๋วเอาไว้แล้ว อยากจะเช็คข้อมูลเกี่ยวกับวีซ่าเท่านั้น ถ้าจะต้องขอวีซ่าผมจะไ้ด้ยกเลิกตั๋วเครื่องบินได้ทัน

ไปเที่ยวรัสเซียปลอดภัยไหมครับ? ค่ากิน ค่าที่พัก ช็อปปิ้งแพงไหม? ช่วยแนะนำแหล่งช็อปปิ้ง หรือไม่ก็ตลาดขายของฝากที่ราคาไม่แพงให้หน่อยครับ

ขอบคุณหลายๆเด้อ และสำหรับคนที่มาตอบคำถามและให้ข้อมูล ก็ขอให้หล่อๆสวยๆ รวยๆ เฮงๆกันนะครับ

จากคุณ : Ticket man man mark
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 53 18:44:34 A:86.179.41.28 X: TicketID:206744

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com