Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ! หาทัวร์ภูเก็ต ไม่เอาตั๋ว ไม่เอาโรงแรม  

กำลังจะไปภูเก็ตกับแฟนสองคนค่ะ มีตั๋วเครื่องบินกับที่พักเรียบร้อยแล้ว แต่....
ยังไม่รู้จะไปเที่ยวยังไงเลยค่ะ  ไปกันสองคน ขับรถไม่เป็น T___T และเป็นทริปภูเก็ตครั้งแรกในชีวิตด้วย (บังเอิญได้บัตรภูเก็ตแฟนตาซีมาสองใบค่ะ เพื่อนซื้อให้)

ส่วนตัวอยากไปเที่ยวเกาะค่ะ พีพี หรืออะไรก็ได้ที่สวยๆ อยากไปหมดหละค่ะ ไปดูกะการัง ดูทะเล นมัสการหลวงพ่อแช่ม ชมพระอาทิตย์ตก ดูภูเก็ตแฟนตาซี (มีบัตรอยู่แล้ว)  เที่ยวตลาดดอนหวาย ชมพระผุด เที่ยวตลาด ฯลฯ (เท่าที่หาข้อมูลมา ได้แค่นี้ค่ะ ช่วยแนะนำเพิ่มด้วยนะค่ะ)

อยากจะถามว่า "จะไปยังไงดี"  เดินทางในภูเก็ตยังไง เที่ยวยังไง หาทัวร์ถูกๆได้ที่ไหน หรือดุ่มๆไปตายเอาดาบหน้าจะดีและถูกกว่า

แนะนำด้วยนะค่ะ  ถ้าวางแผนให้ด้วยจักขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยค่ะ
(อ้อ  แนะนำของกินให้ด้วยนะค่ะ แหะๆๆ  ขอบพระคุณค่ะ)

ปล..เดินทางไปภูเก็ตโดยหางแดง ถึงภูเก็ตวันศุกร์เวลา 4โมงเย็น และกลับ วันจันทร์เวลา 16.30    บัตรเข้าชมภูเก็ตแฟนตาซีเป็นรอบวันอาทิตย์ พร้อมอาหารค่ำค่ะ

จากคุณ : umaxusb
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 53 00:21:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com