Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรงแรม Tokoyo Inn ที่ Ikebukuro  

ดีมั้ยครับ เห็นมีตั้งสองสาขาอยู่ใกล้กัน และมันก็น่าจะอยู่ใกล้แหล่งกินแหล่งช้อปด้วย ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยไปพักที่นี่บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย

1. ถ้ามาจากนาริตะ ควรนั่งรถไฟอะไรมาครับ (ถ้าสะดวกสงสัยจะเป็น NEX แพงดี แต่เผื่อมีทางเลือกอื่นๆครับ)

2. สถานีรถใต้ดินกับ JR ไกลจากโรงแรมมากมั้ยครับ

3. แหล่งกินแหล่งช้อปอุดมสมบูรณ์มั้ยครับ

4. ไม่รู้ว่าใกล้แหล่งอโคจร (red light) รึเปล่า จะปลอดภัยมั้ย

5. หรือมีโรงแรมอื่นจะแนะนำมั้ยครับ

คงจะพักอยู่โตเกียวแค่สองคืนอ้ะครับ ความจริงก็อยากลองพัก Ueno เหมือนกัน แต่ Toyoko Inn ที่ Ueno มันไม่มี (มั้ง) ไม่ทราบว่าแถบ Ueno ดีกว่า Ikebukuro มั้ยครับ มีีโรงแรมอะไรแนะนำมั้ยครับ

ถามเยอะจัด ต้องขออภัยด้วยครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

จากคุณ : Jammer
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 53 15:43:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com