Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับที่พักแถวสุวรรณภูมิ/ใครรู้จักนวรัตน์รีสอร์ทบ้างมั๊ยคะ  

เรื่องของเรื่องก็คือว่า.....จะไปเที่ยวต่างประเทศเดือนหน้าค่ะ แล้วจะกลับมาถึงสุวรรณภูมิประมาณสี่ทุ่มครึ่ง กว่าจะเสร็จสิ้นขบวนการก็ประมาณราวเที่ยงคืน

และจำเป็นต้องต่อเครื่องบินไปอุดรตอนเช้ารอบเจ็ดโมง

จะไม่นอนทั้งคืน แล้วรออยู่ที่สนามบินก็กะไรอยู่ เพราะต้องกลับไปทำงานวันต่อมา เดี๋ยวไม่มีแรง

เลยคิดหาโรงแรมพักแถวๆสนามบินค่ะ คงนอนได้ไม่กี่ชั่วโมง ข้าวเช้าก็คงไม่ได้ทาน เลยเน้นถูกที่สุด

ใช้กูเกิ้ลหาดู ที่ถูกใจใช่เลยคงเป็นที่นวรัตน์ รีสอร์ท แอนด์ เซอร์วิส อพาร์ทเมนท์ นี่แหละ

อยากทราบว่าโรงแรมนี้สามารถเช็คอินตอนประมาณเที่ยงคืนตีหนึ่งวันเดียวกันได้หรือไม่คะ

รถรับส่งของโรงแรม ต้องเสียตังค์เพิ่มหรือไม่คะ
แล้วสามารถออกส่งตั้งแต่หกโมงเช้าได้เลยรึป่าวคะ

ขอบคุณค่ะ (^o^)

จากคุณ : pippin_pie
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 53 01:12:22

ความคิดเห็นที่ 4  

ทำไมไม่ลองหา แถวปากทางสุขสมานล่ะค่ะ ใกล้สนามบินที่สุด ไม่ต้องรีบด้วย มีห้องพักแบบรายวันด้วยน่ะค่ะ เช็คอินได้ตลอดเวลา 24 ชม.นั่งแทกซี่ ประมาณ 50 บาทจากในสนามบิน ถ้าสนใจ จะเอาเบอร์ มาให้ค่ะ

จากคุณ : ดากานดา (มันมากับความเหงา)
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 53 09:19:56

ความคิดเห็นที่ 7

ถ้าอยู่ฝั่งบางนาไม่ใกล้เลยค่ะ
จากสนามบินออกถนนบางนา ก็ประมาณ 13-14 กม.แล้ว

แต่จะเอาใกล้กว่า แนะนำ Mariya Boutique Residence ตามด้านบน
หรือ Thong Ta Resort ค่ะ

ของทองธา เห็นมีรถรับ-ส่งวิ่งเข้า-ออกสนามบินประจำ
แต่เรื่องค่าใช้จ่ายไม่ทราบค่ะ ... ลองสอบถามทางที่พักดูโดยตรงนะคะ

จากคุณ : I-am-Nina
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 53 12:00:45

ความคิดเห็นที่ 8

พอดีเราก็จะใช้บริการของ ทองทา เหมือนกัน เลยพอมีข้อมูลมาฝาก เพราะใช้สิ้นเดือนนี้ 750 จองกะเวบ sawadee ค่ะ ถ้าwalk in จะ900 หรือ 1000 นี่แหละ

จากคุณ : montakorn
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 53 14:01:32

ความคิดเห็นที่ 9

ลองดูของ Krissanee Residence ดูไหมคะ อยู่แถวลาดกระบัง ดูใน agoda ราคาละ 500 - 1000 บาท เองค่ะ

จากคุณ : กลิ้งหลุน หลุน
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 53 15:23:36

ความคิดเห็นที่ 10

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
ขอไปหาข้อมูลอีกรอบตามคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : pippin_pie
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 53 21:46:42

ความคิดเห็นที่ 11  

ไปพักรอเครื่องที่สุวรรณา เพลส ก็ได้ค่ะ เป็น Service Apartment ห่างจากสนามบินประมาณ 10 นาทีคะ ห้องพักสะอาดมากค่ะ มี Wi-Fi ให้เล่น มีบริการเรียก Taxi ให้ ถ้าจะไปไหน เป็นพิเศษ ระบบความปลอดภัยเป็นเยี่ยม เหมาะสำหรับผู้หญิงที่เดินทาง เพราะใช้ระบบ Key Card มีการรักษาความปลอดภัย 24 ช.ม. ค่ะ คืนละประมาณ 750 บาท ติดต่อได้ที่ 02-763-7600 นะคะ

จากคุณ : สุวรรณา เพลส
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 53 21:32:34 A:124.122.120.45 X: TicketID:271950

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com