Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวนรถไฟทำไมปล่อยให้เข้า  

คือเมื่อวันพฤหัสบดี ผมและภรรเมียของผมได้ไปสวนรถไฟ

ซึ่งเป็นที่ๆผมและภรรเมียของผมจีบกันตอนคบกันแรกๆ

พอดีเป็นวันหยุดเลยชวนกันไปลำลึกความหลังกันครับ

มันก็ยังคงดูสวยดีและสงบดีอยู่

แต่มีสิ่งนึงที่ผมและภรรเมียผมเห็นแล้วรู้สึกไม่ดีเลย

คือมีเด็กนักเรียนใส่ชุดนักเรียนประมาณชั้นประถม-มัธยม-และในระดับอื่นๆ

โดดเรียนมาเที่ยวเล่นที่นี่ ที่ผมมั่นใจว่าพวกเขาโดดเรียนมา

เพราะมันเป็นช่วงเวลาสายๆสัก 10 โมงเช้า และเด็กประถม-มัธยมต้น

คงไม่ได้รับอนุญาตจากครูให้มาเที่ยวเล่นแน่ๆ

บางกลุ่มก็มีเด็กผู้หญิงอายุไม่น่าจะถึง15 เด็กหญิงปั่นจักรยานส่วนเด็กผู้ชาย

ซ้อนท้าย แต่!ไม่ซ้อมเฉยๆนะครับ มือของเขาก็ล้วงไปจับที่....ของเด็ก

ผู้หญิง บางกลุ่มก็สูบบุหรี่  บางกลุ่มก็มากันเป็นคู่หาที่นั่ง......*/-+/กันอย่าง

เมามัน  ผมคิดว่าทางสวนรถไฟไม่น่าจะปล่อยให้เด็กนักเรียนเข้ามาเที่ยวเล่น

ในเวลานี้ครับ  ถ้าเป็น นักศึกษามหาวิทยาลัยก็ไม่เป็นไรหรอกเพราะโตๆกัน

แล้วและอาจจะเป็นชั่วโมงว่างของพวกเขา แต่นี่เด็ก ประถม-มัธยมต้น

ไม่น่าจะมาอยู่ที่นี่ในช่วงเวลาแบบนี้  ผมอยากให้ทางสวนรถไฟ

ห้ามเด็กนักเรียนเข้ามาเที่ยวเล่นในเวลาเรียนไปเลย ถ้าหลัง 4โมงเย็นจะมา

ก็ไม่ว่ากันเพราะมันเป็นสวนสาธารณะ ไม่รู้ผมคิดมากไปหรือเปล่า

หรือใครมีความเห็นว่าอย่างไรครับ

แก้ไขเมื่อ 11 มิ.ย. 53 20:53:41

จากคุณ : Aodsy Memory
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 53 20:30:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com