Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆ เคยเจอเรื่อง ((ไม่)) โรแมนติกกันระหว่างเที่ยวบินบ้างไหมคะ ^^"{แตกประเด็นจาก E9364257}  

จากกระทู้โฆษณาน่ารักของ Bangkok Airways กระทู้ล่าง ทำให้นึกถึงเรื่องที่เจอระหว่างบินได้ค่ะ

ส่วนใหญ่บินไปไหนก็ไม่ค่อยมีเรื่องโรแมนติกหรอกค่ะ หลับบ้าง คุยกับคนข้างๆ บ้าง
ที่แปลกหน่อยก็มีเจ้าของบริษัทต่างชาติชวนไปทำงานด้วยหลังจากเล่าว่าเรียนทางด้านวิศวกรรม ฮา

แต่ปีที่แล้วมีคนมาขอแต่งงานระหว่างบินค่ะ 555

สายการบิน : เคนย่า แอร์เวย์ส์
ไฟลท์ : กทม. - ไนโรบี ((เป็นไฟลท์ที่ต่อมาจากประเทศจีน จำไม่ได้แล้วว่าเมืองไหน))
ที่เกิดเหตุ : long-leg seat ที่นั่ง economic

สภาพของข้าพเจ้า : เตรียมตัวไปนอนเต้นท์ซาฟารี แต่งตัวเหมือนจะเข้าป่ามากๆ
เสื้อผ้าค่อนข้างเก่า กะว่าใช้เสร็จจะบริจาคไว้ที่โน่นเลย ใส่แว่นหนาเตอะ หน้ามันแผล็บ สรุปว่า...โทรมสุดๆ ^^"

หลังจากผ่านขั้นตอนทั้งหมดแล้ว เราก็เดินไปหาที่นั่ง ปรากฎว่าที่นั่งของเราซึ่งเป็นที่นั่งติดทางเดิน
มีคนนั่งอยู่ค่ะ เป็นผู้ชายผิวดำตัวใหญ่ ก็เลยบอกเขาว่านั่นที่นั่งของเรา เขาก็เขยิบไปนั่งตัวใน
แล้วก็เริ่มชวนเราคุยเรื่องพื้นฐานทั่วๆ ไปน่ะค่ะ มาจากไหน ทำอะไร จะไปไหน ฯลฯ เราก็ตอบไปอะค่ะ
ทั้งๆ ที่เริ่มง่วง อยากนอนล่ะ -_-"

คุณพี่คนนี้เป็นชาวคาเมรูนค่ะ อายุ 36 ปี ทำธุรกิจเกี่ยวกับเสื้อผ้า จะต้องบินไปบินมาระหว่าง
จีนกับคาเมรูนทุกสามเดือน ... มีภรรยาที่คาเมรูนหนึ่งคนพร้อมลูกสอง มีภรรยาที่จีนอีกหนึ่งคนยังไม่มีลูก

ไอซ์ : "แล้วภรรยาทั้งสองคนนี้รู้เรื่องของกันและกันหรือเปล่าคะ" ((เริ่มอยากรู้อยากเห็น ฮา))
เขา : "โอ๊ย ไม่รู้หรอก ต่างคนต่างอยู่"

คุยไปเรื่อยๆ ชักจะเริ่มถามเจาะเรื่องส่วนตัวมากขึ้น อายุเท่าไหร่ แต่งงานหรือยัง ทำไมยังไม่แต่งงาน
อายุขนาดนี้มีลูกได้แล้ว ฯลฯ  เราก็ใช้วิธีบ่ายเบี่ยงบ้าง ตอบบ้างไม่ตอบบ้าง

แล้วจู่ๆ เขาก็พูดว่า : ว่าที่จริงผมก็อยากมีภรรยาเป็นคนไทยนะ
ไอซ์ : อ่า...มีสองคนแล้วยังไม่พออีกหรือคะ
เขา : สองคนก็อยู่กันคนละที่ อยากมีอีกคน คุณสนใจไหม ผมมีเงิน เลี้ยงดูคุณได้ ไม่ต้องเป็นห่วง
จะซื้อบ้าน ซื้อรถให้ คุณน่ารักนะ คนจีนส่วนใหญ่เอวบางร่างน้อย ผมไม่ชอบ ชอบแบบคุณมากกว่า
ไอซ์ ((มันว่าตูอ้วนใช่ไหมนั่น แง่)) : อ่า...ไม่สนใจค่ะ มีบ้านมีรถแล้ว
เขา : ทำไมล่ะ คุณยังไม่แต่งงานไม่ใช่เหรอ ผมมีอะไรไม่ดี
ไอซ์ : เอ้อ...ยังไม่อยากมีภาระค่ะ ชอบทำงาน ชอบเดินทาง ไม่ชอบถูกผูกมัด
เขา : ชีวิตคุณยังไม่สมบูรณ์นะ อย่าเพิ่งปฏิเสธ ค่อยๆ คิดก็ได้
ไอซ์ : ง่วงแล้วค่ะ นอนก่อนนะคะ ((คร่อก zzz ... มารยาว่าหลับ 555))

นอนไม่ค่อยหลับหรอกค่ะ เพราะคุณพี่ตัวค่อนข้างใหญ่ นั่งตรงๆ ก็ล้นอยู่แล้ว
ยังเล่นเอียงล้นมาทางเราเกือบตลอดทริป ต้องคอยเถิบหนีบ้าง นั่งไม่สบายเลย

แต่ระหว่างบินคุณพี่จะดูแลเราดีมากๆ ค่ะ 555 มีการเปิดโต๊ะให้ หยิบโน่นหยิบนี่ให้ ฯลฯ

ตอนเครื่องกำลังจะลงยังมีถามย้ำอีกนะว่า เปลี่ยนใจหรือยัง ขอเบอร์โทรศัพท์ อีเมล์ ที่อยู่
ก็ไม่ได้ให้ไปหรอกค่ะ บอกว่าไม่สะดวกเพราะเดินทางบ่อย รีบเผ่นลงจากเครื่อง แยกกันไปเลย
เขาต้องไปต่อเครื่องไปคาเมรูน ส่วนเราลงที่ไนโรบีค่ะ ฮา

แหม...นานๆ ทีจะเจอคนมาจีบระหว่างเดินทางสักที ขอหน้าตา + หุ่นแบบ Wentworth Miller ((ชอบเป็นการส่วนตัว 555))
แล้วก็ยังโสดก็ไม่ได้ ... จะได้ say yes และลงจากคานซักที เรื่องนี้จะได้จบแบบ happy ending 555

.....

เพื่อนๆ เคยมีเรื่องโรแมนติก / ไม่โรแมนติกระหว่างการบินบ้างไหมคะ ^^"

ปล. ตั้งกระทู้ไว้แล้วจะไปทำงานตจว.ค่ะ กลับมาค่ำๆ เย็นๆ ... ไม่ได้ทิ้งกระทู้นะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 53 08:09:11

จากคุณ : Clear Ice
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 53 08:07:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com